Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยโดนไวรัส ทั้งเตือนและขอความช่วยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยโดนไวรัส ทั้งเตือนและขอความช่วยเหลือ

อยากจะเตือนก่อนครับ คือไวรัสตัวนี้จะเข้ามาทาง MSN มาในรูปไฟล์zip ชื่อว่าnaughtysantacostume.zip แล้วจามีข้อความให้เปิดดูประมาณว่าเป็นรูปภาพ ให้เปิดดู(มันบอกเป็นภาษาอังกฤษ-หลายแบบ) พอแตกมามันมันไม่ใช่ภาพมันเป็นไฟล์ .dos ผมเลยลบเลย หลังจากนั้นปรากฏว่า โปรแกรม MSN มันส่งไวรัสตัวนี้ไปให้กับคนที่ออนอยู่ใน list ของเราต่อไป ผลของคนอื่นผมไม่ทราบแต่ของผมมีอาการกระดาน messenger หายไปแล้ว เมาท์ค้างสักพัก แล้วก็เป็นปรกติ

อยากทราบว่าจะแก้ไขมันอย่างไรครับกลัวมันไปส่งผลกับตัวอื่น เอ็มก็ไม่สมบูรณ์ ช่วยด้วยคร๊าบบบบบบบบบบบ

รับทราบครับ

Comment

Working...
    X