Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปีใหม่ของราคาขึ้น ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปีใหม่ของราคาขึ้น ?

ราคาแต่ละร้านเท่าที่เดินดูมา จอราคาขึ้นจากเดิมประมาณ500
    ส่วนการ์จอและอื่นๆยังคงเดิมแต่ละร้าน ส่วนต่าง +/- ม่ายเกิน 100
    แต่เท่าที่เห็น ATI ราคาถูก ก็จะมีร้าน โกลคอม มั้ง..

ไตรมาส2 เดี๋ยวมันก็ลง

Comment

มันขึ้นเพราะอาทิตย์หน้าน้ำมันจะขึ้นอีกแล้ว

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        มันขึ้นเพราะอาทิตย์หน้าน้ำมันจะขึ้นอีกแล้ว
        แล้วราคามันจะมีโอกาสปรับลงบ้างไหมละครับ ไม่แน่ปลายปีนี้ 100 บาทเติมได้แค่ 2 ลิตร

Comment

Originally posted by Athlon1333 View Post
          แล้วราคามันจะมีโอกาสปรับลงบ้างไหมละครับ ไม่แน่ปลายปีนี้ 100 บาทเติมได้แค่ 2 ลิตร

โอ้ว โหว ถ้าน้ำมันราคานั้น ก็เดินดีกว่าครับ

Comment

ญาติผมทำบริษัทขนส่ง สมาคมเขาประกาศขึ้นค่าขนส่งกม.ละ 3 บาท หลังจากไม่ขึ้นมาหลายปี เห็นเขาบอกว่า เป็นการขึ้นที่แพงที่สุดของวงการเลย ... ของต้องแพงขึ้นอีกเยอะ ซื้ออะไรได้ก็ซื้อเถอะครับ ไม่ต้องรอของโละสต็อค

Comment

ผมคิดถ้าเทียบกับปีที่ผ่านๆมา อย่างเมื่อต้นปีที่แล้ว
              มันก็ขึ้นตอนปีใหม่นี่แหล่ะครับ (โดยเฉพาะแรม) แล้วมันก็ลดมาเรื่อยๆๆๆ ประมาณไตรมาส 1-2

จำได้ว่าซื้อแรม 1G/667 มาประมาณ 1500 ตอนต้นปี
              ตอนนี้ไม่อยากจะคิด

จะว่าไปผมรอ 8800Ultra โละสต้อคนะ

เหลือ 8,000 ผมก็ซื้อ

ปล.มันจะมีวันนั้นหรือเปล่า

Comment

การ์ดจอมันจะลดลงช่วงไหนอ่ะครับ จะไปรอๆ

Comment

ยกตัวอย่าง 8800gt ถ้าให้ราคาลดต่ำกว่า ปัจจุบันประมาณ 9200 ให้ลดลงซักครึ่งหนึ่ง คงต้องใช้เวลาอย่างน้อยซัก 2-3 ปี มั่งครับ จะรอไหวป่าวหว่า

Comment

น้ำมันแพง
                    ติดแก๊สโลดครับ

(เกี่ยวกับกระทู้ไหมนั่น)

Comment

ว่าๆกันไป....ถูก/ไม่ถูกไปดูเองให้เห็นกับตา...อย่าฟังคำที่ว่า "เค้าว่ากันว่า..."

ตัวเราเปนคนตัดสินเด้อ...

Comment

เดี๋ยวก็ ลง ฮวบ อิอิ

Comment

รอลงแล้วค่อยซื้อ

Comment

Originally posted by Apiyut View Post
                            ญาติผมทำบริษัทขนส่ง สมาคมเขาประกาศขึ้นค่าขนส่งกม.ละ 3 บาท หลังจากไม่ขึ้นมาหลายปี เห็นเขาบอกว่า เป็นการขึ้นที่แพงที่สุดของวงการเลย ... ของต้องแพงขึ้นอีกเยอะ ซื้ออะไรได้ก็ซื้อเถอะครับ ไม่ต้องรอของโละสต็อค
                            กม.ละ 3 บาท เฮ้ย แบบนี้ประชาชนตายแน่
                            ถ้าของส่งมาจากกทม. มาขอนแก่น ราคาขึ้นล่อไปเกือบ 1300 บาทเลยนะนั่น

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              กม.ละ 3 บาท เฮ้ย แบบนี้ประชาชนตายแน่
                              ถ้าของส่งมาจากกทม. มาขอนแก่น ราคาขึ้นล่อไปเกือบ 1300 บาทเลยนะนั่น
                              ก็ ไม่เท่าไหร่หรอกคับ 1300 บาทเอง ...

ลองคิดดูว่า 1 ตู้ Container ใส่ การ์ดจอ ได้ ตั้งหลายพันชิ้น เลยนะถ้าเฉลี่ยต่อ กล่อง แล้วก็ ยังไม่ถึงบาทเลย

Comment

Working...
                              X