Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นแท้ของ EA ส่วนมากในเกมส์เเป็นภาษาไทยมัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นแท้ของ EA ส่วนมากในเกมส์เเป็นภาษาไทยมัยครับ

อยากรู้ว่าเกมส์ในค่าย EA เป็นภาษาไทยมัยครับ คือว่าจะซื้อเกมส์แผ่นแท้ Prostreert กับ Crysis ในเกมส์มันจะเป็นภาษาไทยหรือป่าว ถามคนขายแม่มไม่รู้เรื่องเลยสงสัยเล่นแต่แผ่นก็อป อยากได้ภาษาไทยครับถามท่านที่ซื้อแผ่นแท้หน่อยครับ
    Last edited by meen182; 4 Jan 2008, 14:06:30.

ไทยครับ (มั่วนะไม่เคยซื้อแต่คิดว่าไทย)

Comment

ภาษาไทยครับ

Comment

ของแท้ก้มีเมนูภาษาไทยคับ เท่าที่เคยเล่นก็ nfs most wantedกับ nfs carbon

Comment

Originally posted by 200sx View Post
          ของแท้ก้มีเมนูภาษาไทยคับ เท่าที่เคยเล่นก็ nfs most wantedกับ nfs carbon
          แค่เมนูภาษาไทยหรอครับ ส่วนอย่างอื่นก็ Eng ใช่มัยครับถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เท่าที่เห็นมี Sim นะครับที่ภาษาไทยหมด เกมส์อืนผมไม่แน่ใจ

Comment

ของแท้เหมือนกับของก็อปทุกอย่างครับในโหมดเล่นคนเดียว ไครซิสของปลอมโหลดตัวภาษาไทยมาใส่ได้ครับ
            ผมใช้ทั้งของแท้และโหลดมาฟันธงเลยของแท้มีภาษาไทยแน่นอน ของก๊อปก็ภาษาไทยได้ทั้ง2เกม

Comment

Originally posted by xecution View Post
              ของแท้เหมือนกับของก็อปทุกอย่างครับในโหมดเล่นคนเดียว ไครซิสของปลอมโหลดตัวภาษาไทยมาใส่ได้ครับ
              ผมใช้ทั้งของแท้และโหลดมาฟันธงเลยของแท้มีภาษาไทยแน่นอน ของก๊อปก็ภาษาไทยได้ทั้ง2เกม
              แผ่นก็อปต้องโหลดเอาภาษาไทยมาใส่เอง แต่แผ่นจริงมีภาษาไทยให้เลือก -*-

Comment

แผ่นลิขสิทธิ์ เป็นภาษาไทยครับ แต่ไม่ทุกเกม ส่วนใหญ่จะเป็นเกมชุด EA Games ครับ
                ส่วน EA Sport ยังไม่ทำเป็นภาษาไทย แต่ผมอยากให้ทำนะ จะได้เล่น FIFA Manager สนุกๆเข้าใจง่ายหน่อย

ส่วนเรื่องการแปล การใช้ภาษา ไม่ขัดใจนะครับ ถือว่าทำออกมาได้โอเคแล้วหล่ะ ใน Crysis ก็ถือว่าสมบูรณ์
                พอสมควร ถ้ามันทำออกมาดี มันก็น่าสนับสนุนละครับ แผ่นแท้

Comment

ผมซื้อของแท้มาเวลาติดตั้งไม่เห็นจะเลือกภาษาอังกฤษได้เลย ติดตั้งภาษาไทยให้เลย ส่วนเมนูในเกม ซับไตเติ้ล กราฟฟิคในเกมบางอย่างเ่ช่น ข้อความบนจอทีวี หรือ คอมพิวเตอร์ในเกมก็เปลี่ยนเป็นภาษาไทยให้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม
                    ถามอีกนิดครับ แผ่นแท้นี้เล่นต้องใส่แผ่นทุกครั้ง ไม่สามาถเอา Crack No Cd มาใส่ได้ใช่มัยครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                      ขอบคุณทุกความเห็นครับผม
                      ถามอีกนิดครับ แผ่นแท้นี้เล่นต้องใส่แผ่นทุกครั้ง ไม่สามาถเอา Crack No Cd มาใส่ได้ใช่มัยครับ
                      สามารถ Crack No Cd ได้ครับ แต่ต้องรอเวอร์ชั่นไทย ที่คนไทยทำออกมาเองครับ แต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ ใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ไทย แทบจะทุกเกม

Comment

EA เเปลไทยหมดเเทบทุกเกมที่นำเข้าครับ (เเปลได้ดีด้วยครับ)

Comment

ไทยหมดละครับ แจ่มมากแต่ราคาแพงไปหน่อย

Comment

Working...
                            X