Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5N32-E SLI เปนยังไงดีมั้ยครับช่วยแนะนำที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5N32-E SLI เปนยังไงดีมั้ยครับช่วยแนะนำที่ครับ

ใช้กับq6600ครับผมขอบคุณ

ตอนนี้ไม่น่าซื้อแล้วครับ รอตัวใหม่ดีกว่าครับ

Comment

แล้วสมควรซื้อเปนตัวไหนดีครับหรือว่ารอตัวไหนดีครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าจะเล่น SLI ตอนนี้ผมว่ามันก็คุ้มพอสมควร

เพราะแว่วๆมาเหมือนว่า 780I 16*16 กำลังจะมา

680I รู้สึกว่ามันจะ 16*8 นะ ไม่แน่ใจ (SLI)
        ประมาณเหมือนกับว่าเป็นรุ่นที่ถูกที่สุดในการเล่น SLI 16*8

บอร์ดนี้เล่น Quad Q6600 ได้ครับ (เช็คกับเว็บผู้ผลิตมาแล้ว)
        และบอร์ดตัวนี้ เล่น CPU 45 Nm ได้ (แต่เล่น Quad Q9xxx) ไม่ได้

ปล.ก็แล้วแต่ครับ คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่คุณจะใช้ตอนไหนเท่านั้นเอง
        ปล2.กลัวว่าซื้อไป แล้วพรุ่งนี้ออก 780i มานี่ตัวใครตัวมันเลย
        ปล3.ถ้าขี้เกียจรอ 780 ก็ซื้อเลยครับ
        ปล4.แต่ถ้า 780 มามันก็คงแพงอ่ะครับ (ธรรมดาของพึ่งมาก็ต้องแพง และก็ต้องรอมันถูกอีก)
        Last edited by penguinbenz; 4 Jan 2008, 18:21:02. Reason: อิอิ

Comment

ครับขอบคุณครับไงช่วยกันแสดงคำแนะนำความคิดเห็นหน่อยนะครับ

Comment

680i 16x16 Full ครับ เมนบอร์ดตัวนี้ จัดเป็น ตัวระดับ TOP อีกรุ่นหนึ่งที่ใช้ชิปชูโรงอย่าง 680i แบนวิธ กว้างขวางครับ กินเนียนๆ แต่ร้อนพอสมควร เลย์เอาต์ก็สวยงาม แถม stackcool2 เต็มหลัง + Heatpipe วิ่งกันให้วุ่น
            คุ้มครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
              ถ้าจะเล่น SLI ตอนนี้ผมว่ามันก็คุ้มพอสมควร

เพราะแว่วๆมาเหมือนว่า 780I 16*16 กำลังจะมา

680I รู้สึกว่ามันจะ 16*8 นะ ไม่แน่ใจ (SLI)
              ประมาณเหมือนกับว่าเป็นรุ่นที่ถูกที่สุดในการเล่น SLI 16*8

บอร์ดนี้เล่น Quad Q6600 ได้ครับ (เช็คกับเว็บผู้ผลิตมาแล้ว)
              และบอร์ดตัวนี้ เล่น CPU 45 Nm ได้ (แต่เล่น Quad Q9xxx) ไม่ได้

ปล.ก็แล้วแต่ครับ คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่คุณจะใช้ตอนไหนเท่านั้นเอง
              ปล2.กลัวว่าซื้อไป แล้วพรุ่งนี้ออก 780i มานี่ตัวใครตัวมันเลย
              ปล3.ถ้าขี้เกียจรอ 780 ก็ซื้อเลยครับ
              ปล4.แต่ถ้า 780 มามันก็คงแพงอ่ะครับ (ธรรมดาของพึ่งมาก็ต้องแพง และก็ต้องรอมันถูกอีก)

780I ก็ไม่รับ Q9xxx ครับ

Comment

รอดีกว่ามั้งครับ เพราะว่ามัน 780i มัน 3 ways ได้ PCI-EX2.0 อีก อิอิ น่าจะรอ แต่ P5N32-SLI นี้ก็เป็นพี่น้องกะ striker extreame มันก็คือ ๆ กันนี่นแหละครับ อิอิ สรุป รอ

Comment

ช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับขอบคุณ

Comment

รอไปเถอะไม่ต้องได้ใช้

Comment

ตกลงมันรองรับ 45 nm จริงป่ะครับเนี่ย

Comment

จริงครับ

Comment

ใส่ 45 nm ได้ครับ

Comment

Working...
                          X