Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัส

คือว่าคอมผมเหมือนจะโดนไวรัสอะคับ ใครเคยเป็นมั้ง ชื่อของ Floder แต่ละอันที่จริงหลังชื่อมันจะไม่มีสี
    แต่ของผมมี ลอง Scan ด้วย Nod32 ก็ไม่เจอ ควรทำยังไงดีคับเหรอ ลงวินโดร์ใหม่ เลยแนะนำหน่อย

หา scan อีตัวมาลง เป็น bit รึ ตราร่มแดง ก็ได้
    จากกนั้นก็ update มันเสีย
    จากนั้น ก็ ปิดคอม
    แล้วก็เปิดเป็น seveboot
    เมื่อเปิดเป็น saveboot แล้วก็ แสกนเสี่ย แล้วจะลบ ได้

Comment

Originally posted by villianz View Post
      หา scan อีตัวมาลง เป็น bit รึ ตราร่มแดง ก็ได้
      จากกนั้นก็ update มันเสีย
      จากนั้น ก็ ปิดคอม
      แล้วก็เปิดเป็น seveboot
      เมื่อเปิดเป็น saveboot แล้วก็ แสกนเสี่ย แล้วจะลบ ได้
      ช่วยอธิบายแบบละเอียดหน่อยคับ ผมมือใหม่หัดเล่นอะคับ
      ใครมีโปรแกรมช่วยอัพโหลดให้หน่อยนะคับ เหมือนไวรัสตัวนี้มันจะทำให้ net ช้าลงมากเลยอะ
      รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆ
      Last edited by monkey_magic21; 4 Jan 2008, 19:37:16.

Comment

Saveboot ทำไงอะคับ

Comment

ยังแก้ไม่ได้คับ ช่วยที

Comment

Originally posted by monkey_magic21 View Post
            Saveboot ทำไงอะคับ
            restart
            กด F8 เข้า safemode
            ...

ปล. เอารูปที่ว่ามาให้ดูด้วย
            printscreen มาก็ได้

Comment

ผมว่าสีน้ำเงินป่าว ฮะๆ

Comment

ลองSaveงานลงในแฟรชไดรว์ แล้วเปิดHiddenดูว่ามีไฟร์แปลงปลอมเข้ามาอยู่หรือเปล่า
                ถ้ามีถ่ายรูปไวรัสมาเลย และุรูปfoderที่เปลี่ยนสีด้วยนะ

Comment

ลองใช้ AVGสแกนดูครับ

Comment

Working...
                  X