Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนๆ ช่วยทีครับ เรื่องการรวมไดรฟ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนๆ ช่วยทีครับ เรื่องการรวมไดรฟ์

คือคอมผมมี 3 ไดรฟ คือ C(6G) D(37G) E(31G) ผมรวมไดรฟ D กับ E ด้วยโปรแกรม Partition magic 8
    แล้วมันไม่รวมกันเป็นไดรฟเดียวกันอะครับ แล้วข้อมูลที่อยู่ในไดฟ E มันก็มองไม่เห็นอะครับ
    แต่โฟลเด้อข้อมูลในไดรฟ E ที่ผมสร้างไว้ก่อนย้าย มันไปอยู่ในไดฟ D แล้วอะครับ
    ที่สำคัญมันเข้าไม่ได้อะครับด้วยอะครับ
    สรุปคือ
    1. ไดรฟไม่รวมกัน
    2. ข้อมูลในไดฟ E หายไปไหนไม่รู้ครับ
    3 ความจุ ใน ไดรฟ E มันเหมือนยังมีข้อมูลอยู่อะครับ แต่มันไม่เห็นอะไรเลย

ข้อมูลสำคัญมากๆเลยครับ ทั้งงาน โปรเจค ไดรเวอร์ โปรแกรม
    ช่วยทีครับว่าผมควรทำยังไงดี ท่านๆทั้งหลาย เครียดมากๆ เลยครับ
    ขอกราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

มีรูปครับ
    Last edited by moohoo; 24 Aug 2008, 13:21:13.

ช่วยทีคร้าบบบ

Comment

ลอง PM ไปหาคุณ mercadix ดูนะงับ
      ผมเคยขอโปรแกรม 1st NTFS Recovery 2.1 ของเค้ามาใช้ง่ะ เรียกคืนข้อมูลได้ทั้งหมดเลย แต่อาการนี้ผมก็ไม่ทราบว่าจะอาการเดียวกันหรือเปล่า ทางที่ดีลองปรึกษาเขาดูก่อน รับรองว่าได้ชัวร์....

Comment

ช่วงตอนรอ อย่าพึ่ง ย้ายไฟล์นะครับ จะได้กู้ไฟล์คืนได้

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
          X