Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI 8800GT กับ PES 2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI 8800GT กับ PES 2008

ปัญหา Pro Evolution Soccer 2008
    เล่นไปประมาณ 10-15 นาที มันก็ขึ้นแบบนี้แล้วค้างไปเลยครับ ต้อง restart ใหม่อย่างเดียว
    Spec ที่ใช้
    E4500
    P35C-DS3R
    Kingmax Bus 800 1G*2
    VGA MSI 8800GT
    เล่น Gears of War,LostPlanet,BlackSite Area 51,Dirt,Crysis,Solder of Fortun,3DMark06 รันผ่านไม่มีปัญหา
    ลองเปลี่ยน Driver จาก 169.28 เป็น 169.21,169.17,169.13,169.09 ก็ไม่หายครับ
    ควรทำยังไงต่อ ขอแนวทางหน่อยครับ
    Attached Files

รอท่านต่อไป แต่เคยเห็นคนเป็นมาแล้วกับเกมนี้ครับ 88GTกับPES2008นี่แหละเกมเดียว -_-"

Comment

การ์ดร้อนไปหรือเปล่าครับ

ผมก็เคยเป็น ส่วนใหญ่จะเวลาการ์ดร้อน OC มากไป หรือ Driver ไม่เสถียร
      มันก็เละๆแบบนี้แหล่ะ

ลองเช็คความร้อนดูก่อนเป็นอันดับแรกครับ(เพราะทำง่ายสุด)
      ลองเปิดฝาเคส แล้ว ลองเอาพัดลมจ่อเป่าดูครับ ถ้าหายก็แสดงว่าเป็นที่ความร้อน

แต่ถ้าไม่คิดว่าน่าจะ Driver ไม่ก็มาจากตัว Hardware เองครับ(ไม่ก็ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ไปเลย)

ปล.ไม่ได้อีก เครม ไม่ก็ลองไปใส่เครื่องคนอื่นดูครับว่าเป็นมั้ย
      ปล2.อัพแพทตัวล่าสุดของ Pes2008 หรือยังครับ ถ้ายังลองหามาโหลดดูครับ

Comment

การ์ดร้อนเกินไปครับอาการแบบนี้

Comment

มาคอนเฟิร์มว่าการ์ดร้อนครับ ไปปรับรอบพัดลมให้มันเต็ม100%ตลอดน่าจะช่วยได้ครับ ส่วนฝาข้างโยนทิ้งไปเลย
          ลมมันออกด้านข้าง ความร้อนมันอั้นครับ

Comment

ของผมอาการเดียวกัน แต่กับ Medal of Honor Airborne เกมเดียวเพิ่งแก้หายเมื่อคืนนี้
            ปัญหาคือไฟไม่พอ เพราะผมดันไปเอาไฟชุดเดียวกัน HDD, Sound และ DVD ตอนประกอบ
            พอเปลี่ยนกับมาใช้ไฟ ที่ใช้เลี้ยง VGA อย่างเดียวปัญหาหายปลิดทิ้งครับ

ที่งมเจอเพราะปัญหาจะเกิดเฉพาะตอน OC เท่านั้น

Comment

ผมชักจะเริ่ม ลังเลกับ8800GTแล้วละสิครับ ซื้อดีมั๊ยเนี่ย

Comment

ร้อนๆแบบนี้ต้องใช้พัดลม Zelman + 8800GT แบบนี้แล้วละ

กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=503

Comment

น่าจะมาจาก.....................................

Comment

กาดร้อนครับ เดาเอานะ

Comment

ไม่ใช่การ์ดร้อนแน่นอนครับ ผมว่าเป็นที่ตัวเกมกับการ์ดมันไม่ชอบขี้หน้ากันมากกว่า เกมส์อื่นไม่เป็นเป็นเกมส์นี้เกมส์เดียว แล้วการ์ดผม Full load แค่ 50 เท่านั้นเองครับตัดเรื่องความร้อนไปได้เลย

Comment

Working...
                      X