Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายsata silvrstnone ที่ไหนมีขายมั้งฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายsata silvrstnone ที่ไหนมีขายมั้งฮะ

อยากได้ แล้วมันเร็วขึ้นจิงไหมฮะ

มีที่ ร้านเจได พันธูทิพย์ชั้น 3 หน้าลิฟท์ เส้นละ 199 บาท ผมซื้อมา 4 เส้นรวม 760 บาท

เรื่องความสวย สวยครับ แต่เรื่องความเร็ว พอ ๆ กับสายแดงเส้นละ 2,000 สตางค์ ล่ะครับ

Comment

แล้วทำไมบางท่าน บอกว่าใช้สายsataII ดีๆ มันเร็วขึ้นหว่า

กำลังจะซื้ออยู่ จริงหรือหลอก ขอคนนอนยัน หน่อยคับ

Comment

Originally posted by MAMA View Post
        แล้วทำไมบางท่าน บอกว่าใช้สายsataII ดีๆ มันเร็วขึ้นหว่า

กำลังจะซื้ออยู่ จริงหรือหลอก ขอคนนอนยัน หน่อยคับ
        อันนั้นแล้วแต่คนใช้ครับ ผมใช้แล้วได้ผลอย่างไรผมก็บอกไปตามผลที่ผมได้

Comment

เจได 199 บาท
          ทีเค 190 บาท

เคยซื้อจากทีเคยังไม่ถึงเดือนเลย ราคาตั้ง 290 บาท ราคาขาย 250 บาท เมื่อก่อนทีเคขายเจ้าเดียว พอเจไดเอามาขายบ้างและตั้งราคาต่ำกว่า ทีเคก็ลดราคาของตัวเองลงมาเพื่อสู้กัน แล้วเป็นไง คนเคยซื้อ 250 บาท ก็รู้สึกว่าเงินหายไปเฉยๆตั้ง 60 บาท แค่ไม่ถึงเดือน ไม่น่าเล้ยยย

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
            อยากได้ แล้วมันเร็วขึ้นจิงไหมฮะ

ผมว่าไม่เีร็วขึ้นหรอก แต่ได้สวย+ได้เสียตังแล้วบายใจ 555

Comment

ไม่เร็ว ขึ้นหรอกคับผม ที่รู้สึกว่ามานเร็วขึ้นผมว่าคงเป็นเพราะความรู้สึกทางใจมากกว่าคับผม +ความสวยงามที่เพิ่มขึ้นคับผม

Comment

ไม่มีใครลองเอาโปรแกรมพวก hdtune เทสดูบ้างเหรอครับ

Comment

Originally posted by cmo View Post
                  ไม่มีใครลองเอาโปรแกรมพวก hdtune เทสดูบ้างเหรอครับ
                  ผมลองทั้ง HD Tach แล้วก็ HD Tune เลยครับ แล้วลองจากการใช้งานจริง ๆ ด้วย ตอนแรกว่าจะเอาผลมาตั้งเป็นกระทู้ตั้งแต่สัปดาห์ปลายปี แต่ผลที่ได้ไม่น่าประทับใจก็เลยหยุดตามที่ผมได้บอกไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้นานแล้ว (ขี้เกียจค้นแล้วครับ)

Comment

แบบนี้ ซื้อ พวกสาย SATA UV สีสัน น่าจะงามกว่า รึเปล่า

Comment

Originally posted by MAMA View Post
                      แบบนี้ ซื้อ พวกสาย SATA UV สีสัน น่าจะงามกว่า รึเปล่า
                      น่าจะงั้นล่ะครับ ยิ่งถ้าเอามาใส่กับ case Coolermaster ฝาข้างใส มองทะลุเข้าไปงามแท้

Comment

มันไม่งามที่สีสันก็จริง แต่น่าใช้ตรงที่หัวมันมีตัวล็อคด้วย ทำให้ไม่หลุดง่ายๆ เหมือนสายทั่วๆไป

Comment

เร็วขึ้นป่าวไม่รู้ แต่ซื้อมาใช้แล้วคับ

Comment

ถ้าต่อแบบลูกเดียว ผมว่าก็เร็วขึ้นนิดหน่อยนะครับ วันก่อนอุตส่าห์รื้ออระบบเทสต์กันเลย แต่พอต่อแบบ RAID แทบไม่เห็นผลเลย บอกตรง ๆ ครับว่าเสียดายเงินง่ะ ซื้อมา 4 เส้นหมดไป 760 บาท

Comment

เหอๆจะเร็วขึ้นก็ไม่มีความรู้สึกหรอกครับ หน่วยที่ได้ milli/sec หรือ micro/sec
                              รู้สึกได้ก็ซุปเปอแมนแล้วครับ ถึงจะเป็นลวดเงินทั้งเส้นก็ไม่ต่างๆเหอๆ เก็บเงินใส่กาเป๋าดีก่า

Comment

Working...
                              X