Announcement

Collapse
No announcement yet.

P31DS3L ไฟ1.5 แต่ทำไมมันวิ่ง แค่ 1.45 ดรอป กันบ้างเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดจะดีป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P31DS3L ไฟ1.5 แต่ทำไมมันวิ่ง แค่ 1.45 ดรอป กันบ้างเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดจะดีป่ะ

ประมาณว่าไฟมัน drop ไปประมาณ 0.5 ตลอด เลย เป็นที่บอร์ดรึเปล่า รึ เพาว์เวอร์ พอดีใช้วัต ไม่เต็มอ่ะครับ ผมอัด ไป 1.5 มันลดลง ดู ใน speed fan กับ โปรแกรม เมนบอร์ด มันเลยทำให้ผม OC ได้ไม่ไกล รึเปล่าครับ

บอร์ดผมก็ ดรอป ครับ
    ตั้งไฟ 1.8 มองใน speedfan มองเห็น 1.79 อิอิ

แต่ว่าของผมดรอปมากสุดก็ 0.3 อ่ะ ใช้ Enermax 350 w

Comment

มีซะบ้างถือว่าเล็กน้อยงับ อย่าซีเรียส รู้ว่าดร็อปมากก็เผื่อไว้ก็ได้ง่ะ

Comment

Working...
      X