Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงwindowอะไรดีคับจะซื้อพรุ่งนี้เเล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงwindowอะไรดีคับจะซื้อพรุ่งนี้เเล้วคับ

คือตอนนี้ลังเลมาก ลง xp ก็ลื่นเเต่กลัวไม่ support กับเกมใหม่ๆ ลง vista ก็กลัวช้า
    สเป็คที่จะซื้อพรุ่งนี้คับ
    cpu E4500
    m/b P5K-SE
    ram 2G/800
    vga HD3870
    HDD 160GB

Originally posted by tuchelec View Post
    คือตอนนี้ลังเลมาก ลง xp ก็ลื่นเเต่กลัวไม่ support กับเกมใหม่ๆ ลง vista ก็กลัวช้า
    สเป็คที่จะซื้อพรุ่งนี้คับ
    cpu E4500
    m/b P5K-SE
    ram 2G/800
    vga HD3870
    HDD 160GB

ถ้าจะเล่นเกมลง xp ครับ วิน xp อยู่อีกนานครับ

Comment

ผมว่า Win XP หา Driver ง่ายกว่านะครับ

Comment

ก็ลงทั้ง XP กับ Vista เลย ซิครับ ง่ายดี นะ
        จะเล่นตัวใหน ก็ boot เล่นได้เลย ตามใจชอบ อะ ^^

Last edited by TWK.; 4 Jan 2008, 20:13:58.

Comment

XP ไปเลยครับ อย่าคิดมาก....อะไรๆก็ Support หมด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ก็ลงทั้ง XP กับ Vista เลย ซิครับ ง่านดี นะ
            จะเล่นตัวใหน ก็ boot เล่นได้เลย ตามใจชอบ อะ ^^

Good Idea ครับ

Comment

ตกลงว่าลง XP ดีกว่า ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

XP Pack2 จัดไป

Comment

vista ดีกว่าครับไหนๆก็ยกเครื่องใหม่แล้ว hardware ทุกอย่างก็ซัพพอต vista ได้เต็มที่ โดยเฉพาะตัว VGA บันเทิงกว่าครับ อยากให้ vista ลื่นๆกว่า xp แนะนำมั่นอัพเดท window ด้วยนะครับ แล้วถ้าปรับ servic เป็นก็จะฉิวกว่าเดิมอีกเยอะเลย แต่ปัจจุบัน ผมยังไม่พบว่า xp เล่นเกมส์ลื่นกว่า vista สักเท่าไรเทียบกับเกมส์เดียวกันนะ driver ทุกอย่างเด๋วนี้ซัพพอตกับวิสต้า เกือบ 100เปอเซ็นทุกโปรแกรมละ ส่วนใหญ่เป็นโปรแกรมใหม่ๆ อยากเร็วก็ vista 64 บิท

Comment

นาทีนี้ยังยกให้ Xp ครับ
                    เคยลงวิสต้าพักนึง ต้องเปลี่ยนเป็น XP อีก เซ็ง

Comment

มาเก็บความรู้ กำลังว่าจะเปลี่ยนเป็นวิสต้าพอดีเลย หยุดไว้ก่อนดีกว่า

Comment

win xp sp3

Comment

XP sp2 ครับ

Comment

XP อีกเสียงครับ

Comment

XP เเน่นอนกว่าเห็นๆครับ วิสต้าสำหรับคนที่เห่อของใหม่เท่านั้นเเหละเหมือนออกของเเปลก ๆใหม่เพื่อขายให้ลูกค้า เเต่ถ้า XP จะเห็นได้ชัดว่าใช้งานง่ายเเละเร็วกว่า

Comment

Working...
                              X