Announcement

Collapse
No announcement yet.

router ZyXEL เสียเองได้ด้วยหรอครับงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• router ZyXEL เสียเองได้ด้วยหรอครับงง

คือว่า อยู่ router ผม เวลากด เปิด มันจะ มีไฟติดตรง PWR/SYS กระพิบตลอดเลยครับ

แล้วก็ขึ้น ไฟตรง LAN ผมค้างปกติ ซักพัก พอ DSL กระพิบ ไฟ LAN ก็ ขึ้น มา 4 port เลยคับ แล้วก็ วนไปแบบเดิมๆ อยู่ๆ ก็เป็นอะคับ ผม งง มากๆ อยู่ๆเป็นได้ไงอะครับ กด Reset ก็ไม่ได้ผลนะครับ

ผมเลยต้องมาใช้ Modem เลย Router ผมใช้ รุ่น 660HW-T1

ก่อนหน้านี้เป็นมาตั้งแต่ซื้อแล้วครับ อยู่ๆชอบ เข้า web ไม่ได้ อะครับ อยู่ๆก็ได้ อยู่ๆก็ไม่ได้

บางทีก็ต้อง ปิด router แล้วเปิดใหม่ แต่ ถ้าใช้ โหลด Bit เฉยๆ ไม่เคย โหลดไม่ได้นะครับ ประมาณ โหลด bit ไปแต่ เปิดเวบ ไม่ได้ เกิดจากอะไรอะครับ FW ก็ up แล้ว

ถ้ามันเสีย จริงๆผมจะซื้อใหม่อะครับ

ขอให้ช่วย แนะนำ รุ่นดีๆ แล้วก็ราคา ไม่เกิน 3000 หน่อยครับ

ลองหาหม้อแปลงมาเปลี่ยน

อาจจะเป้นที่หม้อแปลง เพราะเคยเป็นมาแล้ว

Comment

มันเกี่ยวที่ หม้อแปลงด้วยหรอครับ
      Last edited by hikari; 4 Jan 2008, 21:21:29. Reason: เขียนผิด

Comment

ถ้าไม่หมดประกันก็เอาไปเคลม

ถ้าแนะนำตัวใหม่ก็คง zyxel เหมือนเดิมนั่นแหละ

ใช้มานานแล้วก็ยังดีอยู่เลย เคยเปิดทั้งอาทิตย์ไม่ปิดก็มี

Comment

ของผม ซื้อมาเป็น ปี ไม่เคยปิดอะครับ

แล้วที่ชอบเข้าเวบไม่ได้มันเกี่ยวกับอะไรครับ

Comment

เป้นที่ สัญญาณ net รึปล่าว

ปล.ตลกชื่อกระทู้ มีของไรบ้างครับที่ไม่เสีย

Comment

RAM ครับ เสียยาก

Comment

Originally posted by hikari View Post
                คือว่า อยู่ router ผม เวลากด เปิด มันจะ มีไฟติดตรง PWR/SYS กระพิบตลอดเลยครับ

แล้วก็ขึ้น ไฟตรง LAN ผมค้างปกติ ซักพัก พอ DSL กระพิบ ไฟ LAN ก็ ขึ้น มา 4 port เลยคับ แล้วก็ วนไปแบบเดิมๆ อยู่ๆ ก็เป็นอะคับ ผม งง มากๆ อยู่ๆเป็นได้ไงอะครับ กด Reset ก็ไม่ได้ผลนะครับ

ผมเลยต้องมาใช้ Modem เลย Router ผมใช้ รุ่น 660HW-T1

ก่อนหน้านี้เป็นมาตั้งแต่ซื้อแล้วครับ อยู่ๆชอบ เข้า web ไม่ได้ อะครับ อยู่ๆก็ได้ อยู่ๆก็ไม่ได้

บางทีก็ต้อง ปิด router แล้วเปิดใหม่ แต่ ถ้าใช้ โหลด Bit เฉยๆ ไม่เคย โหลดไม่ได้นะครับ ประมาณ โหลด bit ไปแต่ เปิดเวบ ไม่ได้ เกิดจากอะไรอะครับ FW ก็ up แล้ว

ถ้ามันเสีย จริงๆผมจะซื้อใหม่อะครับ

ขอให้ช่วย แนะนำ รุ่นดีๆ แล้วก็ราคา ไม่เกิน 3000 หน่อยครับ
                Load bit แต่เปิดเว็ป ไม่ได้ หมายถึงเว็ป บิตแบบไหนครับ ของไทย หรือ เว็ปเมืองนอก
                ถ้าเป็นที่เว็ป บิตของไทย ให้ลองตั้งค่า download/upload จากโปรแกรม bittorrent
                ที่ใช้ ให้เหลือ Bandwidth ให้ เราเล่นเน็ต
                ตัวอย่างเช่น เน็ต 3 mb ค่า Download สูงสุดคือประมาณ 300kb/s
                เราก็กําหนดให้มันโหลดซัก 240kb/s อีก60kb/s เอาไว้เล่นเน็ต !!
                ป.ล ผมใช้router รุ่นนี้อยู่ เปิดทั้งปีไม่เคยปิด

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                  Load bit แต่เปิดเว็ป ไม่ได้ หมายถึงเว็ป บิตแบบไหนครับ ของไทย หรือ เว็ปเมืองนอก
                  ถ้าเป็นที่เว็ป บิตของไทย ให้ลองตั้งค่า download/upload จากโปรแกรม bittorrent
                  ที่ใช้ ให้เหลือ Bandwidth ให้ เราเล่นเน็ต
                  ตัวอย่างเช่น เน็ต 3 mb ค่า Download สูงสุดคือประมาณ 300kb/s
                  เราก็กําหนดให้มันโหลดซัก 240kb/s อีก60kb/s เอาไว้เล่นเน็ต !!
                  ป.ล ผมใช้router รุ่นนี้อยู่ เปิดทั้งปีไม่เคยปิด
                  คือ ถ้าผมโหลด บิท อยู่ วิ่งไป 270 k ใช่ปะครับ แล้วเปิด net ไม่ได้ ผมก็ลอง ปิด Bit แล้วเข้าเวบก็ยังไม่ได้อยู่ดี อะครับ

แต่ถ้ามากดโหลดต่อโหลดได้

ถ้าจะให้เข้าเวบได้ก็ต้อง ปิดแล้วเปิด Router ใหม่

Comment

Originally posted by hikari View Post
                    คือ ถ้าผมโหลด บิท อยู่ วิ่งไป 270 k ใช่ปะครับ แล้วเปิด net ไม่ได้ ผมก็ลอง ปิด Bit แล้วเข้าเวบก็ยังไม่ได้อยู่ดี อะครับ

แต่ถ้ามากดโหลดต่อโหลดได้

ถ้าจะให้เข้าเวบได้ก็ต้อง ปิดแล้วเปิด Router ใหม่
                    บิต ของไทยไช่เปล่าครับ

Comment

แรมผมเสียง่ายครับ เขียน spd ผิดเปิดไม่ติดต้องเคลมเลย เคลมได้ซะด้วย *-*

zyxel ผมมี wireless pci ครับ ใช่กับ vista ได้แต่ใช้กับ xp ไม่ได้ = = กะว่าจะเอาไปเคลมดู ยังงง ๆ อยู่เลย

Comment

ของผม Zyxel Prestige 645 R-A1 ซื้อมา 3 ปีแล้วครับ ยังไม่เสียเลยครับ มีตอนไฟตกนิดหน่อย ใจหายคิดว่าจะเดี้ยง ที่ไหนได้ ถอดออกมาแล้วรออีก 1 ชั่วโมงไปเสียบต่อเล่นได้ปกติ

Comment

^^
                          ของท่ายังดีไฟตกแล้วเล่นไหม่ได้
                          ของผมรุ้สึกไฟเกิน ไปเครมเปนเดือนเซ็งอย่างแรง

Comment

ของผมย่างเข้าปีที่ 4 แล้วครับ 3 ปีกับอีก 2 เดือนได้

Comment

รับ Flash firmware ADSL Modem ทั่ง modem ของยี่ห้อ Zyxel และ Billion ที่แจกฟรี หรือซื้อมา ที่ใช้ Port RJ 45 (LAN),
                              เช่น ZyXEL P660HW-T1 V.2 , V3 และ V.1 (ทั้งสีขาวและสีน้ำเงินเข้ม) ที่ port 3 และ 4 ไม่สามารถใช้งานได้ รวมทั้ง Modem ที่แจกมาจาก True ทั้ง V.1 และ V.2 ของทรู V.3.40 (BEC.0) upgrade เป็น version ใหม่ ( Support WDS แล้วแต่ว่าต้องการ Version ไหน )
                              Zyxel P660R-T1 รุ่น 3.40 (ACX.4) , Zyxel P650 Series, P660 Series ,
                              Billion (Bipac 5210S, 5102S, 5102C, 5102G, 5102GR2, 5200SR2, Billion Sky)
                              ,
                              *** แก้ปัญหา Landing Page Billion sKy ,Zyxel WiFi 1 Port ไปหน้าเว็บ ISP แบบถาวร ***
                              Zyxel 1 Port WiFi ทั้ง v1 และ v1.1 ปลดไม่ให้ไปหน้าเว็บ Landing Page ของ ISP และต่อ Internet แบบ Auto ไม่ต้องใช้ Software ในการ Connect Internet ,ถ้าหาก Internet หลุดก็ต่อให้เองอัตโนมัติ เหมาะสำหรับนำไป share internet หลายเครื่อง นำไปใช้ได้ทุก ISP ไม่ว่าจะเป็น 3BB Maxnet , TOT ,True หรือ Buddy Broadband
                              ส่วน Billion Sky ก็แก้อาการนี้ได้เหมือนกัน

ราคาเดียว 350 บาท
                              (หรือในกรณีที่ Flash Firmware แล้วไม่ผ่าน ไฟ System หรือไฟ Status ของ Modem ไม่ติดก็รับซ่อม)

หากใครอยู่ไกลจะส่ง Modem ทางไปรษณีย์ คิดค่า Flash พร้อมค่าส่งลงทะเบียน EMS (Bipac5200SR2 , Zyxel P660R-T1 ค่าส่ง 54 บาท ทั่วประเทศ )
                              Server เก็บ Patch Game Online ทุกชนิด, รับทำกล้องวงจรปิด ดูผ่าน Internet หรือ ผ่านมือถือบน Iphone , Blackberry, HTC (Window Mobile OS) หรือ Android OS (CCTV Online)
                              สอบถามทาง MSN หรือ Email to ----> jvc999999@hotmail.com หรือ Tel. 084-5282181
                              ถ้าปลดล็อคแล้ว Firmware จะเป็น Standard Version เหมือนซื้อมาใช้เอง สามารถนำไปใช้กับ ISP ที่ใดก็ได้ และสามารถ กด reset ด้านหลังได้เลย โดยที่ค่าจะไม่กลับไปเป็น Firmware ของทรูอีก และสามารถ Upgrade Firmware ได้ด้วยตัวเองถ้ามี Firmware Version ใหม่ ๆ
                              ส่วน P660HW-T1 V.2 รุ่นแรกที่ไม่มี Function WDS สามารถ Upgrade ให้มี Function WDS ได้
                              http://www.facebook.com/jvc999999
                              Last edited by jvc; 7 May 2011, 01:43:50.

Comment

Working...
                              X