Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย เกี่ยว ประกัน life time อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย เกี่ยว ประกัน life time อะครับ

ครับ คือผมสงสัยจริง ที่เขาว ประกันแบบ life time เนี่ยะ คือตลอดอายุการใช้งาน นีเราจะรู้ได้ยังไงครับ ว่า อะไรมีอายุการใช้งานกี่ปี อย่างแรม เนี่ยะเห็นบ่อยกว่าเพื่อนเลย เขามี มาตราไหมครับ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากได้ปัญญา ในเรื่องนี้จริงๆ

ส่วนมากคือ ถ้าแรมรุ่นนั้นเลิกสายการผลิตก็จะหมดประกันทันทีครับ เช่น พวก Kingston และแรมถูกๆทั้งหลายไงครับ

แต่ถ้าเป็นพวกแรมเทพๆเช่น Geil ก็จะ lifetime จริงๆจนกว่าเราจะเลิกใช้แรมรุ่นนั้นเลยครับ นอกจากคุณภาพที่ดีกว่าแล้วก็ประกันนี่ละครับ ไม่งั้นราคามันคงไม่ต่างกันมากขนาดนั้นครับ

อีกเรื่องก็คือ ระยะเวลาการเครมของครับ อย่างพวก Geil เวลาเครมจะได้ตัวใหม่เลยไม่ต้องรอเหมือนหลายๆยี่ห้อครับ รู้สึก GSkill ก็น่าจะเหมือนกันมั้งครับ พอดีผมใช้ Geil ครับเรื่องเครมประทับใจครับ

ถ้าให้ชัวร์ก็ลองสอบถามผู้นำเข้าก็จะรู้ครับ
    Last edited by Krit; 4 Jan 2008, 20:45:15.

Comment

kingston ก็ lifetime นะคับ

Comment

life time ทั่วไปจารับประกันจนกว่าแรมนั้นจาหมดสายการผลิต พอหยุดผลิตแล้ว จะรับประกันต่อไปอีกเท่าไหร่ อันนี้แล้วแต่dealerที่นำเข้า ในไทยส่วนใหญ่จะรับประกันต่ออีก1ปี

Comment

ขอบคุณครับ

ที่ให้ปัญญาผม ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

Comment

มารับความรู้เพิ่มเติม

Comment

บางยี่ห้อ ยังระบุอีกว่าหากสินค้าเลิกผลิตไปแล้ว สามารถเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น (อาจจะเพิ่มเงิน) ได้อีกครับ

Comment

life time ทั่วไปจารับประกันจนกว่าแรมนั้นจาหมดสายการผลิต พอหยุดผลิตแล้ว จะรับประกันต่อไปอีกเท่าไหร่ อันนี้แล้วแต่dealerที่นำเข้า ในไทยส่วนใหญ่จะรับประกันต่ออีก1ปี

Comment

เกรดอุปกรณ์เเละราคา จะสูงกว่าเล็กน้อยด้วยครับ

Comment

Life Time บ้างยี่ห้อ พนักงานบอกประกัน5ปี งงไหมละไม่รู้จะเขียนLife Timeทำไม (ร้านH...)

Comment

Originally posted by portega View Post
                      Life Time บ้างยี่ห้อ พนักงานบอกประกัน5ปี งงไหมละไม่รู้จะเขียนLife Timeทำไม (ร้านH...)
                      555+ มีอย่างนี้ด้วย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                        ประมาณนี้คับ^^"

Comment

Working...
                        X