Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ ASUS P5N32-E SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ ASUS P5N32-E SLI

SLI คืออะไรเหรอครับ แล้วไอ้ บอรดตัวนี้ใส่ vga ได้กี่ตัวครับ ขอบคุณครับ

SLI นะครับ ย่อมาจาก Scalable Link Interface

เป็นเทคโนโลยีในการนำเอาการ์จอประสิทธิภาพสูง 2 ตัว มาทำงานหรือมาประมวลผลกราฟิกร่วมกัน
    บนเมนบอร์ดที่ถูกออกแบบมาเพื่อสนับสนุนเทคโนโลยีนี้ด้วย

ถ้าเป็นของ ATI ก็คือ CrossFire

ปล.เท่าที่ผมเคยเห็น บอร์ดตัวนี้ Sli 2 ตัวครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
      X