Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ psu จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ psu จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นอะไร

จะซื้อ psu จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นอะไร ครับ

งบ 4000-5500 ครับ

ในเครื่องมีอะไรมั่งหล่ะ

Comment

Enermax Liberty 500W - 4500฿

Comment

วันนี้ผมไปดูมาเล่าให้ฟังเล่น ๆ วันก่อนเห็นอาร์ท Artermis เอา PSU Tagan 1300 Watt มาโพสต์ วันนี้ผมเล่าบ้าง ผมไปเปลี่ยน Case ที่เสรี เดินเข้าไป HWH ตัวนี้เห็นขายที่ 16,100 บาท มีหลายรุ่น 900 W ก็มี 11,000 บาทได้มั้ง

ส่วนผมใช้ Bluestorm II 500 Wat 3,000 กว่าบาทเอง

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          วันนี้ผมไปดูมาเล่าให้ฟังเล่น ๆ วันก่อนเห็นอาร์ท Artermis เอา PSU Tagan 1300 Watt มาโพสต์ วันนี้ผมเล่าบ้าง ผมไปเปลี่ยน Case ที่เสรี เดินเข้าไป HWH ตัวนี้เห็นขายที่ 16,100 บาท มีหลายรุ่น 900 W ก็มี 11,000 บาทได้มั้ง

ส่วนผมใช้ Bluestorm II 500 Wat 3,000 กว่าบาทเอง
          เครื่องท่านกินไฟไม่ถึง 300Watt เล่นซะ PSU เทพเลย หุหุหุ

Comment

งบขนาดนี้ ตัวเลือกบานเบอะครับ
            Enermax ชื่อเสียงโด่งดัง
            Tt คนก็นิยม
            Zalman ก็น่าลอง
            Silverstone ก็แรง
            Enhance ก็น่าเล่น

ลองเลือกมาซักรุ่น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เครื่องท่านกินไฟไม่ถึง 300Watt เล่นซะ PSU เทพเลย หุหุหุ
              HDD 2 ลูก DVD-RW 2 ตัวนะ โหงั้นก็กินไฟน้อยนะ

Comment

ยี่ห้อThermalTake ToughPower กับ Enermax Liberty
                อันไหนใช้ดีกว่ากันครับ

Comment

ในเครื่องก็ไม่มีอะไรมากครับ มีแต่ของ อ่อนๆ สเปคต่ำๆ
                  อยากจะอัพใหม่เริ่มจาก PSU ครับ

Comment

TT เครมเปลี่ยนตัวใหม่

Enermax เครมซ่อม

Comment

delta350 390บาท

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                        delta350 390บาท
                        เอิ๊กๆเศษรฐกิจพอเพียง

Comment

งบสูงๆนี่ผมเชีย zippy เลย
                          ไห้มากกว่าที่จ่ายไปชัวๆ

Comment

ไม่บอก อิอิ

Comment

ขอถามในนี้ต่อนะครับ ถ้า spec ราว ๆ นี้ จะใช้ psu 650 พอไหมครับ

q6600+hd3870x2(CF)+lcd wide 24"
                              1 dvdrom 1 harddisk 1 soundcard

Comment

Working...
                              X