Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddise // Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddise // Ram

ถ้าเกิดว่าสมมุติเรา มีเงินสักประมาณ 5000 บาท เราตัดสินใจไม่ได้ค่ะ ว่าจะนำเงินไปซื้ออะไรเพิ่มดีคะ ระหว่าง ความจุของ Ram หรือ Harddise ดีคะ
    Attached Files

ในเครื่องตอนนี้มีอะไรอยู่มั้ง ครับ
    แล้วจะนำ System นั้นเน้นไปใช้งานอะไร นะ
    ปล. สายไฟรกจัด ^^" (พูดในใจ)

Comment

แรม ใช้ตอนเปิดเครื่อง (ทำงาน)
      HDD ใช้ตอนปิดเครื่องไปแล้ว (เซฟงาน)

เลือกเอาครับ วันนึงๆ เปิดหรือปิดเครื่องมากกว่า (เกี่ยวไม๊เนี่ย)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ในเครื่องตอนนี้มีอะไรอยู่มั้ง ครับ
        แล้วจะนำ System นั้นเน้นไปใช้งานอะไร นะ
        ปล. สายไฟรกจัด ^^" (พูดในใจ)
        สาวๆหละ ตอบเรวเชียวน้าาาา คิกๆ

Comment

อัพทั้ง 2 อย่างเลยครับ

Comment

ไม่ยากครับ ถ้าโทรมาปรึกษาผม อิๆ

ถ้างบ 5000 ผมเอาทั้ง 2 อย่างเลย พออยู่แล้ว

ปล.เคสสวยดีครับ จะโพสว่า จขกท. สวยไม่ได้เดี๋ยว...มาเห็นล่ะยุ่งเลย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              สาวๆหละ ตอบเรวเชียวน้าาาา คิกๆ

จะไปซื้อวันใหน ให้ไปช่วยเลือกให้ใหม่ครับ (เดี๋ยวโดดงานไปเลย นะเนี้ย)

Comment

โทษนะคับ หื่นกันใหญ่เลยนะคับ (พูดคนเดียวนะคับ)

Comment

ดูจากงบ แล้ว เพิ่มได้ทั้ง2อย่างเลยนะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ไม่ยากครับ ถ้าโทรมาปรึกษาผม อิๆ

ถ้างบ 5000 ผมเอาทั้ง 2 อย่างเลย พออยู่แล้ว

ปล.เคสสวยดีครับ จะโพสว่า จขกท. สวยไม่ได้เดี๋ยว...มาเห็นล่ะยุ่งเลย
                    เมียคอยมาคุมอีกระ กร๊ากกกกก อิจฉาเว้ยยยย

Originally posted by TWK. View Post

จะไปซื้อวันใหน ให้ไปช่วยเลือกให้ใหม่ครับ (เดี๋ยวโดดงานไปเลย นะเนี้ย)

ไม่ค่อยเลยยยย

Comment

นั่นเคสหรือว่าเท็ค น่าไปเที่ยวดีเนอะ

Comment

ถ้ายังใช้แรมอยู่แค่ 1G ก็อัพเพิ่มอีก 1G เป็น 2G ดีกว่าครับ
                        ส่วน harddisk ต้องดูว่าเก็บข้อมูลอะไรมากน้อยแค่ไหนน่ะครับ
                        ถ้าโหลดหนัง ลงเกมทิ้งไว้เยอะๆ ตอนนี้ซื้อตัว 500G ดีกว่าครับ แต่ราคามันจะเกิน 5000 บาทอะนะคับถ้าซื้อพร้อมแรมน่ะครับ
                        อยู่ที่ความจำเป็น ของการใช้งานของเราน่ะครับ

Comment

ไฟซานตาคลอสนิ หุหุ กระพริบ ปื้บป๊าบมั่งม่ะเนี่ย อิอิ

Comment

เดียวผมไปตรวจให้ที่บ้านไหมครับ? 555

Comment

แล้วแต่ การใช้งานงับ ^^"

ps เคสสวย ข้าวของกะสวย จขกท กะด้วย ^^"

Comment

Working...
                              X