Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมshutdownเมื่อไม่มีคนใช้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมshutdownเมื่อไม่มีคนใช้มั้ยคับ

มีโปรแกรมประเภทshutdownเมื่อไม่มีคนใช้มั้ยคับ
    พอดีสมาชิกในครอบครัวชอบเปิดคอมแล้วไปดูทีวีเล่น คุยโทรสับเปิดคอมทิ้งไว้เป็น5-6ชม โดยไม่ได้เล่นอะคับ ซึ่งเปลืองไฟเอาการ มีโปรแกรมประเภทที่ถ้าไม่มีคนใช้ซัก20นาทีแล้วให้shutdownไหมคับ ขอบคุณคับ

ใช้ hibernate ดิ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ประหยัดไฟช่วยชาติคับ อิๆมีเกือบทุกเวปจ้าปายอยู่หนายมานิ งืมๆ

Comment

หมายถึงให้มันตัวโปรแกรมมันชัทดาวเองอ่าคับ เวลาไม่มีคนอยู่อะคับ- -"

Comment

ที่ Screen Saver ตั้งเวลาให้มัน Standby หรือ Hibernate ได้นิ

Comment

ลองใช้ Nanosoft shutdown ดูสิคะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่นะ รับรองดีจริง ๆ

Comment

Originally posted by Dara_KiKu View Post
              ลองใช้ Nanosoft shutdown ดูสิคะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่นะ รับรองดีจริง ๆ
              จริงเหรอจ๊ะที่รัก อิอิ

Comment

รายละเอียดตัวข้างบนครับ Nanosoft
                Attached Files

Comment

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=3997

ผมใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ ให้ตั้งเวลาได้ ลองดูก่อนละกัน

Comment

Working...
                  X