Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง vga onboard หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง vga onboard หน่อยครับ

vga onboard - Intel Graphic Media Accelerator 950 ของ ASRock Wolfdale1333-D667

นี่พอเล่นเกมส์ประมาณไหนได้มั่งครับ พวกเกมส์ online พวก sf audition หรือพวก mmorpg

ได้รึป่าวอ่ะครับ

ได้ครับ
    แต่อย่างว่าแหละครับอาจจะมี อืด+กระตุก+หน่วง

Comment

แต่มันคงไม่ถึงกับค้างไปเลยใช่ไหมหว่า

ขอบคุณนะคร๊าบบ

Comment

Originally posted by bassthank View Post
        แต่มันคงไม่ถึงกับค้างไปเลยใช่ไหมหว่า

ขอบคุณนะคร๊าบบ
        เคยใช้ออนบอร์ดGF6100 พอเล่นได้ในบางเกม บางเกมโคตะระกะตุก ถ้าไม่ไหวก้ซื้อกา์ร์ืดจอมาเพิ่ม(มันไม่ไหวยังไงก้ต้องซื้อแหง่ละ)

Comment

จะใช้เล่นเกมมีแรมเยอะ ๆ หน่อยก็ดีครับ อย่างน้อย ๆ ซัก 2GB จะได้มีเหลือจากที่การ์ดจอเอาไปใช้มั่ง

Comment

ระวังเล่น audition มันจะหน่วงๆ น่ะ

เล่นแล้ว หงุดหงิด อ่ะ

Comment

ไม่ กระ ตุก รนะ ครับ

Conroe 1333 ชิว มากๆ

แต่ แรม ต้อง1 x2 g Dual ด้วย นะ เหลือๆ อ่ะ

Comment

ควรหาพัดลมตัวเล็กๆมาแปะที่ตัวชิปการ์ดจอจะดีครับ

เวลาเล่นเกมส์นานๆ ร้อนมากมายมันจะเกิดอาการน่ะครับ

เดี๋ยวนี้การ์ดจอถูกๆเยอะแยะเลยไม่ถึงพันบาทลื่นกว่าเยอะแยะ
                http://www.hwhinter.com/price_show2.php

Comment

ก้อคิดเหมือนกันว่าเหลือๆ

Comment

อ่า รุ่นนี้เคยเล่นคับ

E2140 + Wolfdale นีแหละ + Ram 2 Gb คับ
                    เล่น PES2008 ได้ แต่ (มันจะฟ้องว่า VGA ไม่ดีพอ) แต่ก็เล่น Low ได้มีกระตุกนิดหน่อย ไม่ถึงกับเสียอารมณ์คับผม

Comment

ของผมบู๊ทขึ้นมาก็แฮงแล้ว จอเป็นลายๆ เลยใช้การ์ดจอเอาดีกว่า

Comment

Working...
                      X