Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อจอ samsung 940bw มามีปัญหากับเกม pes2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อจอ samsung 940bw มามีปัญหากับเกม pes2008

เพิ่งซื้อมาครับ เกม need prostreet, crysis ไม่เป็นนะ

คือจังหวะเปิดบอลยาวภาพมันจะเบลอมากๆๆๆ จนปวดหัวเล่นไม่ได้เลย

ลองปรับ resolution ต่ำสุดจนถึง 1440*900 ก็ยังเป็น
    เปลี่ยน driver การ์ดจอ ปรับตัวเกมเป็น low - high ก็ไม่หาย
    ลองสาย d-sub, dvi ก็อาการเดิม
    จอเก่า crt ไม่เห็นเป็นเลยครับ

ทำอย่างไรดีครับ หรือตัวเกมไม่ support wild screen หรือ lcd

เข้าไปติ๊ก wait for vsync
    use frame skipping
    nullify movie playback ใน Settings ของเกมส์
    ผมก็ใช้จอรุ่นนี้อยู่ครับ กับ X1950GT ต่อ DVI จะให้ภาพที่คมที่สุด
    Last edited by Nutte; 5 Jan 2008, 06:45:15.

Comment

ติ๊กหมดแล้วครับก็ยังเป็นอยู่

Comment

น่าสงสัยจังครับ ทำไม เกม pes2008 มันมีปัญหาเยอะแยะจริงๆ

Comment

การ์ดจออะไรครับ

Comment

ของผมไม่มีปัญหานะครับ ลองไปโหลดตัว widescreen fix for pes2008 ดูล่ะกันครับ

Comment

กำจะซื่อรุ่มนี้พอดีตกลงเจ้าของกระทู้แก้ได้ยังครับ
              ถ้าแก้ได้แล้วช่วยบอกทีแก้ยังไงครับ T-T

Comment

ผมใช้จอรุ่นนี้กับ Geforce 8800GTS 320MB
                เซ็ตความละเอียดของเกมตามภาพก็ไม่มีปัญหาครับ
                Attached Files

Comment

spark 8600GT A650 ครับ ที่บ้านมีสองตัว ลองก็เป็นเหมือนกันหมด
                  เล่นไม่ได้เลย ทุกความละเอียด

ปล.เกมผมตั้ง 1280*720 ไม่ได้อ่ะ

Comment

คงเป็นที่ Driver ครับเพราะ อีกเครื่องของผมใช้เเค่ X1600XT ยังปรับได้สุดเลยครับ ไม่มีเบลอ ไม่มีกระตุก ส่วนจอผมปรับเป็น 16:9 1440*900

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                      คงเป็นที่ Driver ครับเพราะ อีกเครื่องของผมใช้เเค่ X1600XT ยังปรับได้สุดเลยครับ ไม่มีเบลอ ไม่มีกระตุก ส่วนจอผมปรับเป็น 16:9 1440*900
                      ของท่านใช้ samsung 940bw+ หรือครับ
                      ผมลอง driver nvidia 169.04 - 169.28 อาการเดิม
                      ตอนนี้คืนจอ lcd ร้านไปแล้วครับ กลับมาใช้ crt ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

Comment

940bw ตัวธรรมดา

Comment

Working...
                        X