Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องการ Flash bios "3870" ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องการ Flash bios "3870" ครับ

ตอนนี้ผมซื้อ Sapphire Radeon HD3870 มาใช้ครับ
    แล้วลอง Overclock โดยใช้โปรแกรม ATITool จากเดิม
    777/1125 ไปตันที่ 840/1250
    ถ้าผม Flash bios mod เข้าไปแทน จะ Overclock ไปต่อได้อีกหรือปล่าวครับ

ของผมก็ Sapphire 3870 ก็ได้ประมาณนี้ แต่ได้แรม1300 เกินนี้เล่นเกมค้างตลอดเลย

ยังไม่กล้าFlash bios กลัว อิอิ ใครทำแล้วเป็นไงมั่งบอกที

Comment

ผมไม่รู้ Flash อีท่าไหน เจ๋งไปเมื่อเช้า บ่ายเอาไปเคลมตัวใหม่มาละ

Comment

ของเดิมๆที่ซื้อมาเห็นMEMมันก็สามารถลากไปได้สุดเลยนี่คับ เหลือแต่GPUตันที่860 ไม่ต้องแฟลตไบออสให้เมื่อยตุ้ม

Comment

ของผมมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ถ้ากด Apply ไปจะดีไหมเนี่ยยย

Comment

ลอง Test ดูมันดับไปเลยครับ -*-

Comment

ลอง Flash แล้วครับใช้ตัว 875/1250
              GPUZ อ่านได้ 864/1250 Test ผ่านทุกการทดสอบ แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์ดู
              ลอง Overclock เพิ่มได้อีกนิดหน่อย เป็น 874/1260 เกินกว่านี้ดับสงสัยไฟไม่พอ
              แต่แรมคิดว่าน่าจะไปต่อได้อีก เย็นๆจะกลับไปลองดูใหม่

Comment

Originally posted by Pushzegg View Post
                ของผมมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ถ้ากด Apply ไปจะดีไหมเนี่ยยย
                สุดยอดเลยท่าน

Comment

Working...
                X