Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ Cabal+GF7300GT(AGP)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ Cabal+GF7300GT(AGP)

คือ จากเดิมผมใช้ Spark ATI9550 แล้วเพิ่งเปลี่ยนการ์ดเป็น Spark 7300GT เป็น AGP ทั้งคู่
    จากเดิมเล่น Cabal ได้ปกติ พอเปลี่ยนการ์ดแล้ว เข้าเกมส์เล่นไปได้ซักพัก ก็เด้งมาหน้าจอน้ำเงิน
    ลองเข้าเกมส์ใหม่ เล่นซักพักก็ restart เครื่องเอง แต่ถ้าเล่นเกมส์อื่น ๆ เดิมที่มี เช่น PES2007
    ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนนี้ผมใช้ไดรเวอร์ตัวอันล่าสุดเพราะเพิ่งไปดาวน์โหลดจาก Nvidia ครับ

ถามผู้รู้หน่อยครับ ต้องแก้ไขตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกรึยังครับ

ลงวินโด้ไหม่ครับถ้าไม่หายน่ะ

Comment

ผมก็ เป็นเหมือนกัน คับ จากเดิม ใช้ ATI X550 เล่นลื่นปรกติ พอเปลี่ยน เป็น Spark 8500 GT Xtreme
      เล่นไปสักพัก ภาพเละ แล้วก็จอฟ้า ไป Format ลงwindows ใหม่ก็ไม่หาย ลงDriver ตัวใหม่ล่าสุดก็ไม่หาย
      แต่เล่นเกมส์อื่นไปเป็น นะคับ NFS PRO นี่เล่นทั้งวันไม่เป็น เป็นแต่ Cabal เกมส์ เดียว เกมส์ มันไม่ Support
      Nvidia รึป่าวเนี่ย

Comment

เกมส์ค่าย AS เค้าแอนตี้ nVidia มั้งครับ อิอิ เพราะเห็นเค้าจับมือกะ ATI อยู่สองเกม คือ Cabal และ The Orange Box(HL2:EP2)

Comment

Working...
        X