Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600GS พวกพี่ๆลากกันไปได้ถึงไหนครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600GS พวกพี่ๆลากกันไปได้ถึงไหนครับ???

แบบว่าไม่กล้าลากเยอะครับ เลยขอสอบถามว่า ลากกันไปได้ถึงไหนอะครับ ไว้เปนแนวทาง ขอบคุณครับ

winfast 7600GS ของผม ลากไป คอ440 เมม515 <1030>ครับผม

Comment

AGP หรือ PCi-ex ครับ
      AGP ของ XFX เขาว่ากันว่าแรมาลากไม่ไป

Comment

PCI-Ex ของ Chaintech งับ

Comment

ของผม ยาฆ่าหญ้าครับ ลาก 500/430(860)ครับ มันลากไม่ไปครับ ทดสอบแล้วลาก core ยาวก็ไม่มีผลครับเลยลดลงมาที่ 420 พอครับส่วนเมม ลากยาวไม่ได้เลยครับ ลองไปปรับค่าใน riva tuner ดูมันมี ท่อโดนปิดอยู่ ผมเลยลองไปเปิดดู 1 ที่ กลายเป็น 16 ท่อขึ้นมาเลย แต่ยังไม่ได้ทดสอบว่ามันแรงขึ้นมามากมั๊ย(น่าจะนิดหน่อยนะครับ)
          Last edited by neam62; 14 Nov 2006, 10:13:33.

Comment

เปิดท่อยังไงหรอครับ?

ของผม Chaintech 7600GS อะนะคับ ช่วยหน่อย ทำไม่เปนนนน

Comment

7600 ทุกตัวเปิดท่อเพิ่มไม่ได้ครับถึงเปิดไปค่ามันยัง disabled อยู่ไม่มีผลได้ท่อเพิ่มขึ้นมาครับ

Comment

น่าจะจิงนะครับ ผมเปิดท่อเล่นดู ทดสอบแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคับ สงสัยว่าแล้วมันจะปิดมามัยนะ ทำให้อยากรู้

แล้วpixel unit กับ Vertex unit มันทำไรกันบ้าง เพราะว่าอยากรู้จริงๆเลยว่าแล้วมันปิดมาเพื่อไรน้อ......
                Last edited by neam62; 14 Nov 2006, 21:33:01.

Comment

คือ ท่อเปิดไม่ติดหรอกครับ มันล๊อกไว้

Comment

Originally posted by top41 View Post
                    AGP หรือ PCi-ex ครับ
                    AGP ของ XFX เขาว่ากันว่าแรมาลากไม่ไป
                    ผม PCI-E ครับ

Comment

คือลองลากแล้ว core มันไปก็จริงครับแต่สันญานมันก็อยู่ที่400นิดๆ คือมันไม่ไปให้ ส่วนแรมก็ลากได้ไม่เกิน 430 ครับเกินนี้แล้วภาพแตกเลย

Comment

Working...
                      X