Announcement

Collapse
No announcement yet.

สลับ CPU E4400 จาก GA-P35-DS3R เป็น GA-965P-DS4 REV2.0 ต้องทำอะไรป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สลับ CPU E4400 จาก GA-P35-DS3R เป็น GA-965P-DS4 REV2.0 ต้องทำอะไรป่าวครับ

คือตอนนี้ใช้ (CPU E4400 กับ GA-P35-DS3R ) แล้วอีกตัวใช้
    (CPU Pentium D 820 กับ GA-965P-DS4 REV2.0)
    คือต้องการเอา CPU E4400 ไปใส่ GA-965P-DS4 REV2.0 จะต้องทำไรป่าวครับหรือใส่ได้เลย

ลงวินโด้ไหม่ครับ

Comment

ใส่ได้เลยครับ

Comment

แล้ว Bios ได้เปลี่ยนป่าวครับเห็น CPU แต่ละใช้คนละเวอร์ชั่นกัน

Comment

ไม่ต้องครับ ลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวพอละ

Comment

Originally posted by bananabuch View Post
            คือตอนนี้ใช้ (CPU E4400 กับ GA-P35-DS3R ) แล้วอีกตัวใช้
            (CPU Pentium D 820 กับ GA-965P-DS4 REV2.0)
            คือต้องการเอา CPU E4400 ไปใส่ GA-965P-DS4 REV2.0 จะต้องทำไรป่าวครับหรือใส่ได้เลย
            เค้าแค่เปลี่ยนcpu เองนะ จาก บอร์ดที่ใส่ D820 เป็น E4400 ไม่ต้องทําอะไรเลย สลับ cpuอย่างเดียว

Comment

ไม่ต้องลงวินฯ ใหม่หรอกครับ ไม่ได้เปลี่ยน HDD ซะหน่อยนี่ แต่ก่อนผมใช้ 6750 กับ DS3R แล้วเปลี่ยนเป็น DS4 R2 ใส่แล้วเล่นได้เลยครับ บอร์ดมันจะเจอ แล้วปรับทุกอย่างเป็นดีฟอลท์หมดเอง เข้าไปปรับ แล้วใช้งานได้เลย

Comment

ตอนแรกผมนึกว่าต้อง UP BIOS เป็นตัวใหม่เลยไม่กล้าทำขอบคุณมากนะครับ

Comment

สับสนนึกว่า จะเปลี่ยนบอร์ด

Comment

แนะนำให้ลงวินโดวส์ใหม่ นะ
                    ถ้าไม่ลงใหม่อาจจะต้องไล่ Remove Driver เมนบอร์ดตัวเก่าทั้งหมด แ้ล้วค่อยไล่ลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดใหม่ทั้งหมดอีกรอบ ซึ่งอาจจะทำให้การทำงานไม่ค่อยเสถียรเท่าที่ควร ส่วนมากหลายคนจะลงใหม่ ชัวสุด

Comment

ไม่ได้เปลี่ยนเมนบอร์ด ไม่มีบอร์ดเก่า ไม่มีบอร์ดใหม่ มีแต่บอร์ดเดิม (965P-DS4 REV2.0) HDD เดิม อุปกรณ์เดิม

ไม่ใช่หรอ ?
                      Last edited by gidd009; 5 Jan 2008, 23:35:26.

Comment

Working...
                      X