Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 8800GT กับจอ LCD 22" มีปัญหาในการดูหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 8800GT กับจอ LCD 22" มีปัญหาในการดูหนังครับ

ผมใช้ MSI 8800GT กับจอ LG LCD 22" DVI ดูหนังภาพมันหยาบๆ อ่าครับ ใช้ขนาดจอภาพ 1680 x 1050 ไม่ทราบเป็นที่ ไฟล์หนัง โปรแกรมดูหนัง หรือ driver ต้องไปปรับที่ตรงไหนเหรอครับ

Last edited by Trojan; 7 Jan 2008, 20:22:31.

ดู vcd หรือ dvd ที่เห็นน่าจะ vcd ปกตีก็หยาบนะ ต้นฉบับมากแบบนั้น
    หรือถ้าไม่ใช้ vcd ก็ยังอาจเป็นไปได้ว่าต้นฉบับมาไม่ชัด ลองไปเช่าหนังdvd (แท้) เพื่อความชัวร์มาเปิดดูครับ
    ถ้าไม่ชัดสงสัยต้องลงได้เวอร์หรือก็โปรแกรมดูหนังของท่านใหม่ละครับ
    Last edited by videop; 5 Jan 2008, 10:31:16.

Comment

น่าจะเป็นที่file ที่โหลดมานั่นแหละ อาจจะความละเอียดต่ำ หรือกลาง

จะดูจอใหญ่ๆ ก็ต้องอย่างน้อย หนังdvd และถ้าอยากเอาแบบละเอียดมากก็ต้องหนัง HD-DVD/Blu-ray Rip

พวกหนัง 1g 2g ละเอียดไม่พอครับ
      Last edited by ohm27; 5 Jan 2008, 10:31:53.

Comment

หนัง VCD ครับ ส่วนการ์ตูนโหลดมาเป็น avi

พอจะมีวิธีทำให้ภาพชัดขึ้นไหมครับ ดูแบบเต็มจออ่าครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นดุครับ อย่าง kmplayer , gom มันจะช่วย render ลบเหลี่ยมนิด ๆ มั้งครับ

ทำให้ภาพดูเนียนขึ้น

Comment

ก็ได้เท่านี้แหละครับ เพราะfile มานความละเอียดต่ำ

Comment

ก็อย่างที่ท่านข้างบนว่านะครับ เพราะไฟล์ความละเอียดต่ำ DVD ก็ยังต่ำน่ะครับ ผมก็ใช้อยู่ 8800 GT กับจอ Wide 22 นิ้ว ลองหา ไฟล์ WMV 1080p มาลองสิครับ แล้วจะรู้สึก ... ผมได้หนัง X WMV 1080p มาแผ่นนึงเป็น DVD9 หุหุ เห็นถึงรูขุมขนกันทีเดียว

Comment

เรื่องธรรมดาครับเอา vcdดู จอ22นิ้ว

Comment

เป็นที่ไฟล์ต้นฉบับมาครับ ^^

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                    ก็อย่างที่ท่านข้างบนว่านะครับ เพราะไฟล์ความละเอียดต่ำ DVD ก็ยังต่ำน่ะครับ ผมก็ใช้อยู่ 8800 GT กับจอ Wide 22 นิ้ว ลองหา ไฟล์ WMV 1080p มาลองสิครับ แล้วจะรู้สึก ... ผมได้หนัง X WMV 1080p มาแผ่นนึงเป็น DVD9 หุหุ เห็นถึงรูขุมขนกันทีเดียว
                    ขอพิสูจน์หน่อยดิท่าน

Comment

Originally posted by layjing View Post
                      ขอพิสูจน์หน่อยดิท่าน

เพื่อนผมเอาไปพิสูจน์ กับจอ mac อยู่อิอิ แต่เป็นฝั่งตะวันตกนะ

Comment

ต้อง HD 1080p ครับ สะใจแน่

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                          เพื่อนผมเอาไปพิสูจน์ กับจอ mac อยู่อิอิ แต่เป็นฝั่งตะวันตกนะ
                          อาจจะมีการพิสูจน์กันอีกหลายมือ จนหลักฐานเกิดริ้วรอยจนหาความชัดเจนไม่ได้!!!

Comment

ลอง cap ไฟล hd 720p rip เล่น

Comment

มันคงทำให้ชัดไม่ได้อะครับ
                              จอละเอียดตั้ง 1680*1050

VCD ความละเอียดมันน้อยนิดมากเมื่อเทียบกับ 1680*1050 ดังนั้นมันชัดสุดก็ต่อเมื่อเปิดปกติโดยไม่ย่อหรือขยาย ใดๆของภาพเลยอ่ะครับ ( ความละเอียดที่แท้จริงของ format หนัง )

Comment

Working...
                              X