Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD หรือ intal ดีคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD หรือ intal ดีคราบ

คืออยากจะนำไปเล่นบิทอะครับ ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้นาน และอยากจะเล่นเกม online และ offline ที่ใช้เสปคสูง ไม่ทราบพอจะแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าระหว่างAMD กับ intal อานไหนมานดีกว่ากันครับ

อินเทลดิ

cpuพูดๆถึงก็พอๆกันแหนะ เปิดนานๆ ควรใช้ sinkดีๆ บอดดีๆมากก่าน่ะ

Comment

ตอนนี้มันพอๆกันหมดแล้วล่ะครับ มันแล้วแต่ใจรักจริงๆ โดยส่วนตัวชอบAMDครับ ซื้อแต่AMDตลอด

Comment

Originally posted by king View Post
        ตอนนี้มันพอๆกันหมดแล้วล่ะครับ มันแล้วแต่ใจรักจริงๆ โดยส่วนตัวชอบAMDครับ ซื้อแต่AMDตลอด
        อิอิคอเดียวกันครับ

Comment

ขึ้นกับงบมากกว่าครับ คอมระดับล่าง-กลาง AMDคุ้มกว่า แต่ถ้าระดับบน Intel แรงกว่าครับ การใช้งานของคุณผมว่าเอาแค่ AMD Athlon64 3200+ ก็พอแล้วครับ ประหยัดด้วย (ที่จริงSempronยังพอเลย)

Comment

Working...
          X