Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอทราบบ้างคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอทราบบ้างคราบ

ก่อนเราจะชัก flas drive ถ้าเกิดว่าเราไม่สามารถปิด flas drive ได้ นอกจากปิดเครื่องแล้ว จะแก้ไขอย่างอื่นได้ไหมครับ ทั้งๆที่เราปิดข้อมูลต่างๆจากflas drive แล้วนะครับ มันก็ไม่สามารถปิดได้ ช่วยหน่อยครับ กลัว flas drive เสียครับ (ในกรณีที่ไม่อาจจะปิดเครื่องได้)

ถามได้ งงมาก ไม่พังหลอก

Comment

ตรงทางขวาล่างจะมีไอคอนเกิดขึ้นชื่อว่า safely removehardware ให้คลิ๊กซ้ายแล้วเลือกflashdriveได้เลยครับ การที่ถอดเลยอาจจะทำให้เสียได้จริงๆครับ แรกอาจจะแค่ไฟล์เสีย หลังๆอาจจะเสียไปทั้งอันได้ครับ

Comment

คือถ้า safty and remove 3 ครั้งแล้วมันไม่ save ให้ก็ดึงเลยครับ ผมก็ใช้วิธีนี้แหละ ให้โอกาส 3 ครั้ง ไม่ใช่ flash drive นะ harddisk notebook ที่ใส่เคสเอามาทำเป็น harddisk external อะ..

Comment

Working...
        X