Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้ว บอร์ดี้ S41 บวมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้ว บอร์ดี้ S41 บวมครับ

เพิ่งซื้อมาประมาณแค่ 3-4 เดือนเอง เพิ่งมาสังเกตุเมื่อเช้านี้เองอ่ะ งงมากเลยครับและพยายามตั้งคำถามกับตัวเองว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไงกับผมเนี่ยะ พอดีผมก็กลับบ้านมาอยู่ต่างจังหวัดแล้วด้วยซิ แล้วปัญหาดังกล่าวอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันไหมเนี่ยะ เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดพอทราบบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

อ่าว ข่าวใหม่เลยนะครับเนี้ย เคสนี้ยังไม่เคยเจอที่ไหนเลย ผมก็ซื้อเวลาไล่เลี้ยกัน แต่ไม่เป็นครับ
    แต่ลองกดดูมันยุบยวบ ๆ อยู่เหมือนกัน
    ตอนซื้อมาใหม่ไม่เป็นใช่ไหมครับ
    หรือไม่ได้สังเกตุ แต่มะเจอตอนนี้(ในกรณีที่เป็นมาจากโรงงาน)
    เรื่องเงื่อนไขการประกัน ไม่รู้เหมือนกัน รอช่วยกันปรึกษาในบอร์ดนี้ละครับ เห็นใช้กันเยอะนะ

Comment

ของผมก็บานออกนะ ไม่มีปัญหาอะไร แสดงว่าไขน๊อตแน่นมาก

Comment

เอาแล้ว s41 มีปัญหาเสียแล้วละ

Comment

คิดว่า มันไม่ได้มีผลกระทบอะไรนะครับ แค่ ไม่ถึง 0.5 มิลลิเมตร เลยนะครับ
          ที่มันออกมาเนี่ย เหมือนกับเค้าทำงานประกอบมาไม่พอดี คิดว่าคงอยู่ใน ค่าความเผื่อ ที่รับได้

Comment

มันบวมที่ Body หรือแบตฯ อ่ะครับ ดูไม่ออก (แต่ถ้าบวมที่ Body นี่อย่างแปลก)

Comment

มันไม่ได้บวม ครับ เค้าทำกรอบมาแล้วมันไม่พอดีเฉยๆ
              จขกท ใช้คำผิดครับ ก็เลย งงเหมือนกันตอนแรก

Comment

มันบวมอย่างงัยอ่ะ ดูยังงัยก็ไม่ออก

Comment

Originally posted by oakk View Post
                  มันไม่ได้บวม ครับ เค้าทำกรอบมาแล้วมันไม่พอดีเฉยๆ
                  จขกท ใช้คำผิดครับ ก็เลย งงเหมือนกันตอนแรก
                  เห็นด้วยคับ ของผมยังเป็นเลย

Comment

HP 2626TX ก็หลวมครับ

โครตเซ็ง

เอามือวางบนแถวๆปุ่ม Wireless อะ่

กดแรงๆแล้วจะบุ๋ม

แล้วก็ที่เว็บแคมด้วยครับ

พยายามทำใจ

Comment

ของผม acer tm4720
                      ตรงขอบจอ (ระหว่างตัวจอแก้วกับขอบพลาสติก พอนึกออกมั้ย) ด้านล่างขวา ก็จะเผยอออกมาแบบไม่แนบสนิทเหมือนกัน เอานิ้วกดมันจะยวบๆ
                      ทำใจอยู่

Comment

ผมพยายามไม่วางมือแถวนั้นครับ

มันเสียความรู้สึก

รู้งี้ซื้อ 5920G ดีกว่า

Comment

อ๋อ นึกออกแล้วที่ว่ามันบวมคือ แผ่นปิดที่ขันน๊อต 2 ตัวใช่ไหมครับ ของผมก็เง้อตรงน้อตข้างขวามือนิดหน่อยไม่ซีเรียสครับ มันไม่ใช่บวม พลาสติกที่ปิดมันแอ่นเพราะว่าเค้าขันน๊อตครับ

Comment

หิหิหิ
                            แกล้งทำเป็นไม่เห็น นะ ^^

Comment

ทำใจน่ะครับ นิดส์... ส เดียวเองอ่ะ

Comment

Working...
                              X