Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาที่ ดับเบิ้ลคลิกที่ User Accounts ใน control panel แล้วขึ้นหน้าต่าง error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาที่ ดับเบิ้ลคลิกที่ User Accounts ใน control panel แล้วขึ้นหน้าต่าง error

เวลาที่ผม ดับเบิ้ลคลิกที่ User Accounts ใน control panel แล้วขึ้นหน้าต่าง error ดังนี้ครับ

A Runtime Error has occurred.
    Do you wish to Debug?

Line:3
    Error:Access is denied.

แล้วมีปุ่ม botton ด้านล่าง ให้เลือกว่าให้ตอบ Yes หรือ No
    ไม่ว่าจะตอบอะไรก็จะสามารถเข้าไปใช้งานตรง User accounts ได้ครับ
    แต่ว่าถ้าผมคลิกขวาแล้วเลือก Open กลับไม่ขึ้น Error ครับ(ลองเทสอยู่หลายครั้ง)
    ก่อนหน้านี้ จะขึ้นหน้าต่างว่า Internet Explorer Script Error ครับส่วนข้อความที่ขึ้นนั้นผม save เอาไว้ที่ไหนจำไม่ได้ครับ เลยไม่มีรูปมาให้ดูครับ (คือว่าพอลงวินโดว์ใหม่ แล้วเข้าไปที่ User accounts ก็จะขึ้นหน้าต่างว่า Internet Explorer Script Error ก่อน แต่พอผมลงโปรแกรมไปเรื่อยๆก็ขึ้นหน้าต่าง ตามหัวข้อข้างบนครับ)
    เคยลงวินโดว์ใหม่ประมาณ 4-5 รอบแล้วก็ไม่หายครับ เลยอยากรบกวนท่านทั้งหลายให้ช่วยแก้ปัญหาให้ทีครับ ลองลงวินโดว์หลายตัวแล้วก็ไม่หาย ทั้งที่แผ่นวินโดว์ที่ใช้ก็เคยลงให้เครื่องอื่นแล้วก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    สเปกเครื่องของผมครับ
    CPU Core 2 Duo E6550 2.33GHz
    MAINBOARD P5k-SE
    RAM Kingmax 2 GB Bus 800 (1GB x 1GB)
    VGA Winfast 6600 GT 128 MB
    HDD Seagate 80 GB SATA II
    DVD-RW Samsung Super-Writemaster SpeedPlus

คือว่าผมเครื่องเพิ่งจะอัพเกรด อ่ะครับ อุปกรณ์ของเก่าก็จะมี VGA HDD ครับ นอกนั้นซื้อใหม่หมด ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับตัวฮาร์ดแวร์หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
Working...
X