Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายกฏ CrossFire ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อธิบายกฏ CrossFire ให้หน่อยครับ

คืออยากทราบครับ หากว่ากฏของมันต่างกันไปขอ HD2xxx/HD3xxx ขึ้นไปครับ

ที่อยากแน่ๆคือ
    1. HD2xxx/3xxx เนี่ยจำเป็นต้อง chip เดียวกันไหม / รุ่นด้วยครับ
    2. PSU 460w EnerMax , เอาการ์ดรุ่นกลางๆมามันจะไหวไหมครับ(แบบไม่ต้องไฟเลี้ยง 1 ตัว ไฟเลี้ยง 1 ตัว)

ต้องขอโทษที่ถามคำถามแบบนี้นะครับ
    พอดีเพิ่งมาเริ่มเล่นเกม/การ์ดจอครับ

Originally posted by alice View Post
    คืออยากทราบครับ หากว่ากฏของมันต่างกันไปขอ HD2xxx/HD3xxx ขึ้นไปครับ

1. HD2xxx/3xxx เนี่ยจำเป็นต้อง chip เดียวกันไหม / รุ่นด้วยครับ
    2. PSU 460w EnerMax , เอาการ์ดรุ่นกลางๆมามันจะไหวไหมครับ(แบบไม่ต้องไฟเลี้ยง 1 ตัว ไฟเลี้ยง 1 ตัว)

ต้องขอโทษที่ถามคำถามแบบนี้นะครับ
    พอดีเพิ่งมาเริ่มเล่นเกม/การ์ดจอครับ
    ตอบข้อ1. ต้อง chip เดียวกัน รุ่นเดียวกัน ต่างยี่ห้อได้ แต่ต้องเป็นการ์ด Ref.
    ตอบข้อ2. เอาอยู่ครับ สําหรับการ์ดรุ่นกลางๆ
    เพิ่มเติม ในเมนบอร์ด AM2+ Chipset ATi ตระกูล 790Fx,790x รองรับ Crossfire-X
    คุณสมบัติ คือ สามารถ ใช้ การ์ดตระกูล HD3xxx Series CF แบบข้ามรุ่นได้
    เช่น HD3870กับHD3850

Comment

ข้อ 1. ไม่ต้องเป็น ref card เหมือนกัน ก็ cf กันได้คับ (ที่เคยลองคะแนนไม่ตก แต่ไม่รู้มีผลอย่างอื่นรึเปล่า) ส่วนซีรี่ย์ HD3XXX การ์ด HD3870 กะ 3850 สามารถ CF บน X38 ได้คับ (อันนี้ดูจาก link มาคับ http://forums.vr-zone.com/showthread.php?t=202510 )
      Last edited by live; 6 Jan 2008, 04:31:51.

Comment

Originally posted by alice View Post

1.ชิป-รุ่นเดียวกันครับ ความเร็วขอให้เท่ากันหมดทุกประการแต่ต่างยี่ห้อได้ครับ
        2.อีเนอร์ ถ้ารุ่น 2400 ลงไปน่าจะไหวครับ แต่ 2600 ขึ้นไป กับ 3850 ขึ้นไปอันตรายครับ

Comment

ขอบคุณครับ สงสัยหากเล่นคงต้องเปลี่ยนทั้ง MB/PSU

= =''

Comment

1.ต้องเขียนสาเหตุการ CF ภายใน 6.40 นาที
            2.ถ้าเขียนชื่อการ์ดจอตัวไหนลงไปภายใน 40 วิ การ์ดจอตัวนั่นจะแต๊บ
            3.ถ้า บริจ โดนขโมยแล้วนำกลับไม่ได้ภายใจ 400 วัน บริจ จะเป็นของคนนั้นทันที
            4.แต่ถ้า ไม่เขียนสาเหตุการ CF การ์ดพวกนั่นจะแต๊บทั้งหมด

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              1.ต้องเขียนสาเหตุการ CF ภายใน 6.40 นาที
              2.ถ้าเขียนชื่อการ์ดจอตัวไหนลงไปภายใน 40 วิ การ์ดจอตัวนั่นจะแต๊บ
              3.ถ้า บริจ โดนขโมยแล้วนำกลับไม่ได้ภายใจ 400 วัน บริจ จะเป็นของคนนั้นทันที
              4.แต่ถ้า ไม่เขียนสาเหตุการ CF การ์ดพวกนั่นจะแต๊บทั้งหมด
              สรุปได้ว่าแต้บนิคับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                นั่งอ่านมาหลายชั่วโมงตอบตอนน้ได้ไหม เหอๆ
                อยากเท่ครับ อะโห ลบรอยหยักตัว ประมวลภาพตัวประมาณนั้น

ใช้เวลา ... 640 นาที เหอๆ

Comment

Working...
                X