Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec สำหรับเล่นเน็ตอย่างเดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec สำหรับเล่นเน็ตอย่างเดียวครับ

เอาแบบเล่นเน็ตลื่นๆกระชากวิญญาณไปเลย
    ไม่เล่นเกมส์นะ มีพิมพ์งานด้วย เอาแบบไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจนะ
    ใช้ Wireless USB ด้วยนะครับ แนะนำตัวที่รับสัญญาณได้ไกลๆด้วย

ไปใช้ speed net แรงๆครับ ลื่นเองแหละครับ

X2 4000+ 2400
    ASROCK ALIVE NF6-VSTA 1800 VGA ON
    RAM ROX 667 1Gx2 1400
    DVDRW 1200
    CASE DELUX 1500
    HDD 160G 2000

Comment

ใช้ Wireless USB ไม่ค่อยอยากแนะนำ
      ลองมอง Wireless PCI ดีกว่าไหมครับ
      ถูกกว่าด้วย

Comment

ถูกกว่าๆงครับ ท่านบอกหน่อย USB เสียบที่เครื่องใหนก็ได้ แถมเคชอยู่ต่ำ ยกไปเกาะที่ ไม้แขวนเสื้อ สูงๆยังได้ อิอิ ห้องผม ห้อยอยู่ บน ไม้แขวนเสื้อ อิอิ

Comment

ดี ครับ เอา PCI ดีกว่าครับ อีกเสียง

Comment

ผมมาเเนะนำ ยUSB เพราะบ้านก็ใช้
            ใช้USB ทั้งบ้าน PCI เหมือนมันเปลืองๆ ยังไงไม่รู้

Comment

PCI เหมือนมันเปลืองๆ ยังไงไม่รู้
              เปลืองอะไรครับ เปลืองไฟเหรอ

Comment

แต่ผมว่านะถ้ามีแบบ pci ก็เอาแบบ pci ไปดีกว่า ช่องมันโล่งๆไม่ค่อยได้ใส่อะไรแต่ usb ใช้เยอะช่องที่ให้มาใช้ไม่ค่อยจะพอ

Comment

Originally posted by BankSang View Post
                  แต่ผมว่านะถ้ามีแบบ pci ก็เอาแบบ pci ไปดีกว่า ช่องมันโล่งๆไม่ค่อยได้ใส่อะไรแต่ usb ใช้เยอะช่องที่ให้มาใช้ไม่ค่อยจะพอ
                  ตรงกัน ข้ามกับของผมอ่ะ usb เหลือ 6 พอร์ต ไม่ได้ใช้ อารายเลย ส่วน PCI เต็ม หมดเลย

Comment

Working...
                  X