Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ปัญหา ปัญหา OC ช่วยด้วยด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ปัญหา ปัญหา OC ช่วยด้วยด่วน

ตอนแรกว่าจะไม่ถามแต่หาข้อมูลไม่เจออะคับ

คือว่าตอนนี้ได้ทำการ OC การ์ดจอ AGP 9600 pro และลองเล่นไปสักพักมีอาการแปลกๆคือ

1.มีเสียงปี๊ปดังขึ้นมาเป็นระยะประมาณนาทีละครั้ง
    2.หากเล่นเกมโหดๆจะมีอาการจอฟ้า
    3.ไม่มีอาการภาพแตกใดๆทั้งสิ้น

มานจาเกี่ยวเนื่องจากที่ผม OC cpu P4 2.0 @ 3.14 ไหมอะคับ

เกมที่เล่นนะคับ COD4 , need carbon << ลื่นดี
    need pro , crysis << กระตุกบ้างถึงมาก

มันอาจจะร้อนก็ได้ ลองลดลงมาซัก 2.8 ซิ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

9600Pro นี่ไม่น่า OC แล้วนะครับ

Comment

ลองเช็คดูระบบไฟดูครับ อาจจะสื่บเนี่องมาจากจุดนี้ก็ได้ เวลาที่ใช้กราฟฟิกสูงๆ หรือช่วงที่เกมส์มันฟีค อ่ะครับ ความร้อนสะสมก็เป้นอีกส่วนหนึ่งครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านทีเข้ามาตอบนะคับ

แต่เพิ่มเติมนะคับ
          CPU ผมแลปปิ้งเรียบร้อย อุณหภูมิอยู่ที่ idel 37 > full 59-60รันโปรแกรมทดสอบผ่านหมดนะคับ

ส่วนตัวการ์ดจอ ผมได้เอาพัดลม 8 ซม. ไปติดไว้จับดูที่ซิ้งไม่ร้อนนะคับ

ส่วนเรื่องไฟผมไม่แน่ใจอะคับเพราะว่าเป็น PSU ติดเคสมา ยังไงผู้รู้เข้ามาวิเคราะห์อาการเพิ่มให้หน่อยนะคับ

เน้นสำคัญที่เรื่่องเสียงปี๊ปกับอาการจอฟ้า ถ้าไม่คล็อกการ์ดจอไม่มีอาการใดเลยคับ
          Last edited by tineny; 6 Jan 2008, 09:45:34.

Comment

น่าจะใช้นะครับ ไฟไม่พอครับ

Comment

Working...
            X