Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ Biostar 965PT+E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ Biostar 965PT+E2140

ช่วยหน่อยคับ Biostar 965PT+E2140

ลากไม่ค่อยไปเลยอะคับ

อยากทราบว่าเซทอารายเท่าหร่ายดี

ตอนนี้เซทไป 370*8 มานก็เล่นไปค้าง งงเลย

มือใหม่ช่วยหน่อยนะ

ขอบคุงคับ

รายละเอียดแรมหน่อยครับท่าน ไฟแรม ไฟ VCore เท่าไหร่ CL ยังงัย อะไรเทือกๆ นั้นครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      รายละเอียดแรมหน่อยครับท่าน ไฟแรม ไฟ VCore เท่าไหร่ CL ยังงัย อะไรเทือกๆ นั้นครับ
      ขอบคุณคับท่าน Cl 5-5-5-15 ไฟแรม 2.1 vcore 1.35 -1.40 FSB 1.4 ทำไมมานไม่แค่360

ของbios heavenไม่ไปเลยทีนี้

ขอบคุงทุกท่านนะคับ

Comment

ได้ 370 นิ่งๆและ

Comment

Originally posted by saikano View Post
          ขอบคุณคับท่าน Cl 5-5-5-15 ไฟแรม 2.1 vcore 1.35 -1.40 FSB 1.4 ทำไมมานไม่แค่360

ของbios heavenไม่ไปเลยทีนี้

ขอบคุงทุกท่านนะคับ
          แรมมันยี่ห้ออะไรล่ะครับ ? เพิ่มไฟ 2.3 ไปโลด VCore เผื่อไป 1.6 ก่อนเลย FSB 1.5

ทดแรม 1:1 ลากบัสยาวๆ ไป ค่อยๆ เพิ่มทีละ 10 ครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
            แรมมันยี่ห้ออะไรล่ะครับ ? เพิ่มไฟ 2.3 ไปโลด VCore เผื่อไป 1.6 ก่อนเลย FSB 1.5

ทดแรม 1:1 ลากบัสยาวๆ ไป ค่อยๆ เพิ่มทีละ 10 ครับ
            ขอบคุณคับท่านสงสายไป 400 ไม่ได้อะ CPU มานเปน step L2

เดี๋ยวจาลองทำตามท่านโอ๊ตนะ

ขอบคุณมากนะคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
              ขอบคุณคับท่านสงสายไป 400 ไม่ได้อะ CPU มานเปน step L2

ไม่แน่นะครับ L2 ก็ไป 400 ได้ ผมเคยจับมาตัวนึงไปที่ 3.3 ได้ครับ

ตอนนั้นรู้สึกจะ 420*8 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด -*- แต่เล่นไฟสูงหน่อย ราวๆ 1.45 มั้งครับ

ค่อยๆ ปรับครับ ไปอีกซักพักนึงแล้วเทสท์ทิ้งไว้ เหมือนกับการ Burn มันก่อน แล้วค่อยมาลากต่อ

ตอนแรกผมตันที่ 400*8 เหมือนกันครับ แล้วรัน Orthos ทิ้งไว้ 24 ชม. ดันเอามาลากต่อได้ครับ

Comment

เอามาฝาก

เอานี่มาฝากลองดูสู้เค้า
                http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=223&page=2

Comment

Originally posted by crazy_num View Post
                  เอานี่มาฝากลองดูสู้เค้า
                  http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=223&page=2
                  ขอบคุงคับท่าน

สงสายCPUผมคงตัน อิอิ

Comment

ไม่แน่นะครับ L2 ก็ไป 400 ได้ ผมเคยจับมาตัวนึงไปที่ 3.3 ได้ครับ

ตอนนั้นรู้สึกจะ 420*8 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด -*- แต่เล่นไฟสูงหน่อย ราวๆ 1.45 มั้งครับ

ค่อยๆ ปรับครับ ไปอีกซักพักนึงแล้วเทสท์ทิ้งไว้ เหมือนกับการ Burn มันก่อน แล้วค่อยมาลากต่อ

ตอนแรกผมตันที่ 400*8 เหมือนกันครับ แล้วรัน Orthos ทิ้งไว้ 24 ชม. ดันเอามาลากต่อได้ครับ
                    งั้นเดี๋ยวเปิดรันOrthosทิ้งไว้

ขอบคุงมากนะคับท่าน

แว้วพวกไฟอารายท่านปรับเท่าไหร่บ้างหรอคับแว้วทำ BSELไหมคับ

ขอบคุงคับ

Comment

Working...
                    X