Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีลงLeopardในPCหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีลงLeopardในPCหน่อย

อยากรู้มานานแล้ว ว่าทำยังไง แล้วสามารถใช้hardwareตัวไหนก็ได้หรือเปล่าครับ

ลงไม่ได้แน่นอนครับ แต่ถ้าจะลงมันจะมีตัวนึงที่ทางแมคเขาออกมาให้พีซีลองใช้ของแมคที่สามารถลงกับเครื่อง พีซี ครับ ต้องหาแผ่นครับ แต่ ถ้า ลีโอพาร์ทลงไม่ได้แน่นอนครับ ต้องใช้เครื่องแมคเท่านั้นครับ (ใช้แมคเลยครับคุ้มผมก็ใช้อยู่ ) แมคทำอะไรได้เหมือนพีซี แต่พีซีทำเหมือนแมคไม่ได้ครับ

Comment

ไปดูที่บอร์ด gunlimited ครับ

รานละเอียดหยิบย่อย เยอะมาก ไม่สามารถอธิบายได้หมด

Hardware ที่ลงส่วนใหญ่ เน้น ชิปเซต Intel 9XX , ใช้ onboard เกือบหมด

Comment

แล้ววิธีลงTiger เป็นไงอะ อยากให้มันเล่นเกมส์ได้แจ๋วๆเหมือนwindowอะ
        แบบ จะboot campเวลาจะเล่นเกมส์ แล้วถ้าทำงานปกติใช้tiger

Comment

มันไม่ได้เป็นอย่างที่คุณเข้าใจนะครับ
          ไม่ได้ใช้boot campเป็นตัวbootนะครับ
          แต่เราจะเลือกได้ระหว่างbootloaderของwindow
          กับdarwin bootloader
          ยังไงก็ลองศึกษาดูครับ
          ไม่ยากอย่างที่คิด
          แล้วก็ไม่ง่ายอย่างที่คิดด้วยครับ

Comment

ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย

Comment

มี OS ของพวกนัก Develop ต่างชาติเขาทำออกมาให้ใช้กันครับ มีหลายชื่อมาก ๆ แนะนำว่าให้ไปหาความรู้ที่เว็ป Gunlimited ครับ ผมได้ความรู้จากเว็ปนี้เยอะ แล้วตอนนี้ก็ใช้ Leopard อยู่ครับ แหล่มมาก ๆ

Comment

ตั้นมี 10.5 อ่ะป่าว ถ้ามีบอกด้วยนะ

Comment

Working...
                X