Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการทำงานของRam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการทำงานของRam

ทำไมRamของผม1.25GB ข้างนึง1GBอีกข้าง256MB ทำไมมันถึงทำงานได้ไม่เต็มที่หรอครับทำงานแค่ไม่เกิน512MBเองงับเซงสุดๆ
    ใครรู้ชาวยทีนะครับ

ขอรายละเอียดหน่อยครับ ว่ารันโปรแกรมอะไร บอร์ดอะไร
    หรืออื่นๆ จะได้ช่วยวิเคราะห์ให้ครับ

Comment

ใช้เท่าไหร่ มันขึ้นอยู่กับ program กับ การจัดสรร ที่ OS นะงับ ==a" ที่ว่าไม่เกินนี้ run อะไรบ้างงับ ?
      แต่ถ้าใส่อย่างที่ท่านว่า แล็วเป็น M/B ที่มี Dual Channel ...มันก็จะไม่สามารถทำ Dual ได้

Comment

ก็โปรแกรมที่ใช้ไม่ได้ทำงานของแรมเต็มที่ไง
        แรมก็เลยไม่ถูกดึงไปใช้ อะ ^^
        เสียบไปเท่าใหร่ก็ใช้งานได้เต็มที่อยู่แล้วเท่าที่ OS เห็นนั้นละ ถ้าเกินนั้น ก้เป็นหน้าที่ของ HDD ที่จะช่วยเป็นแรมละ

Comment

Working...
        X