Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E กับ AMD X2 3600+ ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E กับ AMD X2 3600+ ร้อนมาก

M2N-E กับ AMD X2 3600+ ที่ 2.4 G ร้อนมากครับ รันปรกติ 37 แต่พอเล่นเกมส์ ขึ้นถึง 110 ดับไปเลยครับ จับดูก็ไม่ร้อนเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าเซ็นเซอร์เอ๋อเปล่าใครเป็นมั่งช่วยทีครับ ตอนนี้ซิ้งค์เดิมครับไฟวีคอ1.325
    เคยลากถึง 3 G ก็ไม่ร้อนขนาดนี้ ใช้น้ำนะ แต่ตอนนี้น้ำก็ไม่เย็นอะ

เอามือจับซิ้งดูครับ ว่า100 จริงใหม

Comment

ประกอบซิง์ได้แน่นสนิทดีไหมครับ เพราะแต่80มือเราก็แตะไม่ได้แล้วนะครับ

Comment

100+ บอร์ดน่าจัดตัดตั้งแต่ 80องศาแล้วมั้งงับ เอามือสัมผัสเลยคับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          100+ บอร์ดน่าจัดตัดตั้งแต่ 80องศาแล้วมั้งงับ เอามือสัมผัสเลยคับ
          กำเอาใหม่ ลืมดูคำพูดว่าดับไปเลย ขอโทดคับ งั้นลองดูซิ้งค์ดูคับว่าแนบสนิทกับ CPU เปล่าคับ ถ้าแนบสนิทคงน่าจะไม่ถึงคับ

Comment

ร้อนมากไป มั้ง

Comment

เซ็นเซ่อน่าจะเพี้ยนคับ

Comment

ต้องมือครับ

Comment

ลองไปดู BIOS ดีกว่าไหมครับ ชัวร์กว่าเพราะความร้อนขนาดนั้นเครื่องคงรีไปแล้วละครับ

Comment

ถ้ามันดับไปเลย นี่สงสัยจะร้อนจิงระบบเลยตัด

Comment

ทาซิลิโคนมากไปรึเปล่าคับ หรือไม่ก็ ปิดไม่สนิท

Comment

เอามือจับไม่ร้อนครับเหมือกับว่าความร้อนไม่ได้ระบายมาที่ซิ้งค์ ลองดูหลายอย่างแล้วครับทั้งทาซิลิโคนทั้งไม่ทา ทั้งน้ำ สุดท้าย ไปเอา MX2 มาทา ก็ยังร้อนครับ ใครทมีวิธีช่วยทีอ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ซิงค์กดลงไปไม่แน่นกับ CPU ป่าวครับ
                          บางที ซิงค์มันลอยอยู่ก็ได้ ไม่งั้นก็เช็คทีขายึดของเมนบอร์ดดูครับ อาจจะหลวม

Comment

ดูกันเอางง

ดูกันเอางงครับ
                            Attached Files

Comment

ุถ้า 100 แบบนี้ผมว่า Socket ไหม้แล้วหล่ะงับ

Comment

Working...
                              X