Announcement

Collapse
No announcement yet.

MICROLAB ริมแดง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MICROLAB ริมแดง

ไปเดินคลองถมมา เดินไปเจอลำโพง microlabริมแดง เสียงสุดยอดมากคับ เสียงใสมีน้ำหนักต่างกับริมดำมาก
    เค้าแยกขายต่างหาก ทำไมเค้าไม่ขายx5ริมแดงบ้างนะ(บ่นให้ฟัง) ถ้าท่านจะซื้อ x3 x5 ผมว่าไปซื้อที่คลองถมดีกว่าเอาเฉพาะ
    ตู้แล้วลำโพงขายคืนเค้าไปเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเอาริมแดงมาใช้ดีกว่า เสียงต่างกันมาก

ริมแดง มานเป็นของจีนแดงคับผม - -*

ปล.ตอบแบบไม่ได้คิด^^
    Last edited by meekung123; 25 Jan 2008, 14:22:13.

Comment

microlab ของจีนอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ
      ส่วนริมแดงอาไรนั้น ผมดูใน official website ของ microlab ไม่เห็นมีเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        microlab ของจีนอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ
        ส่วนริมแดงอาไรนั้น ผมดูใน official website ของ microlab ไม่เห็นมีเลยอ่ะครับ
        ไม่รู้เหมือนกันคับผม ^^ เพราะผมไม่เคยใช้ริมแดงง่ะ

Comment

ผมก็เคยใช้แต่ canon ริมแดง
          = ="

มีแต่ nikon คับ

Comment

ไอริมแดงที่ว่า ผมไปถามมาเเล้วคับ เค้าว่า คู่ละ 1200 บาทคับ เสียงดีใช้ได้ 1200 นี่มีเเต่ลำโพงนะคับ ไม่มีซับ

Comment

งั้นครัยไปลองมาทีซิ๊
              5555
              แล้วมา review ด้วยอ่ะคับ

Comment

ที่ผมไปลองที่ร้าน นะคับ ผมเห็นมีริมเหลืองด้วยนะ แต่ริมแดง เสียงจาใสกว่าธรรมดา เท่าที่สังเกตุได้นะคัรบ

Comment

มีรูปเปล่าคับ
                  แล้วริมนี่มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
                  ขั้นระหว่างผ้าลำโพงเปล่าครับ

Comment

ริมแดงมีหลายแบบครับ
                    ริมแดงไม่จำต้องเป็นบิ๊กอี E ทุกตัวไป เป็นอีเล็ก e ก็ได้
                    แต่บิ๊กอีE ทุกตัวต้องมีริมแดงครับ
                    เอาน่าอย่าซีเรียสคร้าบบบ
                    Attached Files

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      มีรูปเปล่าคับ
                      แล้วริมนี่มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
                      ขั้นระหว่างผ้าลำโพงเปล่าครับ

เคยอ่านผ่านๆๆมาเหมือนกันคับผม เรื่อง ริมแดงนี้ล่ะ แถวบ้านหม้อ มีเยอะคับ ส่วนเรื่องราคาไม่ได้ถาม - -* ริมแดงนี้ รู้สึกว่าลักษณะภายนอกมานเหมือนกานต่างแค่สีขั้นระหว่างผ้าก่ะลำโพง และตัวหนังสือที่Sub ที่เขียนว่าไมโครแล็ปน่ะคับ มานจะเป็นสีแดง

Comment

ริมแดงมันขั้นระหว่างผ้ากับลำโพงคับ ผมว่าชุดเดิมของมันเสียงก็ดีแล้ว พอเปลี่ยนมาใช้ริมแดงเสียงดีกว่าเห็นได้ชัดคับ เพราะผมลองให้
                        คนขายเปลี่ยนมาใส่ริมแดงแล้วเสียงต่างกว่ามากมายระหว่างฟ้ากับเหวใช้กับ X5

Comment

Originally posted by thawat123 View Post
                          ริมแดงมันขั้นระหว่างผ้ากับลำโพงคับ ผมว่าชุดเดิมของมันเสียงก็ดีแล้ว พอเปลี่ยนมาใช้ริมแดงเสียงดีกว่าเห็นได้ชัดคับ เพราะผมลองให้
                          คนขายเปลี่ยนมาใส่ริมแดงแล้วเสียงต่างกว่ามากมายระหว่างฟ้ากับเหวใช้กับ X5
                          พอทราบราคาเฉพาะ ตู้Sub มั้ยคับ ตัว X5 อยากลองดูน่ะท่าน ว่า ซับ 6.5นิ้ว(X3) ก่ะ 8นิ้วยิงพื้นเสียง(X5)ต่างกันเยอะมั้ย

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                            พอทราบราคาเฉพาะ ตู้Sub มั้ยคับ ตัว X5 อยากลองดูน่ะท่าน ว่า ซับ 6.5นิ้ว(X3) ก่ะ 8นิ้วยิงพื้นเสียง(X5)ต่างกันเยอะมั้ย
                            มาลองฟังบ้านผมมั้ยอ่าครับ ใช้ x5 แต่ไม่มี x3 ให้เทียบนะครับ แหะๆ

Comment

ให้ไปจริง ป่าวววววววววววววว

Comment

Working...
                              X