Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟหน่อยคับ

คือเครื่องที่จะซื้อมีปามานนี้

CPU : E8400
    M/B : P5KR
    VGA : XFX 8600GT XXX USD4 Zalman -DDr3 256mb 680/1600MHZ 5390B หรืออาจจะเปน
    Sapphire ATI Radeon HD 3850 512MB DDR3 256-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail
    HDD : WESTERN 320 GB
    RAM : Corsair 2GB (2x 1GB) DDR2 667
    PSU : ENERMAX 460W

จะถามว่า psu จะพอใช้มั้ยคับ อาจจะมีการ oc vga ด้วยนะคับ
    Last edited by kamajung28; 6 Jan 2008, 21:22:04.

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

Comment

ง่า รู้สึกยิ่งจัดงบยิ่งบาน - -''

Comment

สเป็กขนาดนี้ วัตต์เต็มเลยคับ 460w ขึ้นคับ^^"

Comment

งั้น enermax 460 คงไหวนะคับ

Comment

Enermax460w เนียนๆ 8800gt ยังนิ่งๆคับแต่ราคาอาจไม่เนียนนะ อิๆ

Comment

เห็นบอกว่า8800ควรจะอยู่ที่500วัตต์ ถ้าคล็อกก็600วัตต์ขึ้นไปครับ

Comment

ไม่ไหวมั้งครับ ของผม ขนาดเปลี่ยน การ์ดจอ กับ เปลี่ยน P5K-SE เป็น P5KR PSU ยังเดี้ยงเลยครับ หันไปใช้ Bluestrom II 500 Watt ใส่ Spec ข้างล่างตามลายเซ็นต์

Comment

ไม่ไหวมั้งครับ ของผม ขนาดเปลี่ยน การ์ดจอ กับ เปลี่ยน P5K-SE เป็น P5KR PSU ยังเดี้ยงเลยครับ หันไปใช้ Bluestrom II 500 Watt ใส่ Spec ข้างล่างตามลายเซ็นต์ สบาย ๆ ครับ

Comment

ลองใส่เทสดูก่อนก็ได้ อย่างมากก็เปิดไม่ติดหรือเล่นเกมส์ดับแค่นั้นละ ถ้าไฟไม่พอนะ

Comment

http://www.extreme.outervision.com/psucalculator.jsp
                      พอเข้าไปแล้ว ให้เลือก Lite version ครับ หลังจากเลือกแล้วก็ใส่ค่าในช่องตามสเปคเครื่องของเราครับ
                      อันนี้แน่นอนจริง ขอบอก

Comment

ตกลงspec ผม enermax 460 มันไหวมะเนี่ย - -''

Comment

500 เผื่ออนาคตเลย ก้อดีคับ เพราะ psu ไม่ได้เปลี่ยนบ่อยๆ แต่ก็ดูงบด้วยแหละคับ^^"

Comment

แบบว่างบหมดแล้วอะคับ 460 นี่ถ้าไม่เพิ่มไรอีกพอไหวมั้ยคับ

Comment

ไม่กล้าฟันธงอะ รอท่านอื่นฟันธงคับ^^"

Comment

Working...
                              X