overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: เครียดมากครับกับการใช้ combo เกมคาบาว

OverclockZone Member mojojojoe's Avatar
    เด็กเชียงรายคร๊าบ

Default เครียดมากครับกับการใช้ combo เกมคาบาว

ผมกดคอมโบ แล้วกดสกิล ซัก 1-2 ครั้งกดครั้งที่ 3 มันจะไม่หยุดมันจะไหลไปจนสุด เครียดเลยครับ เล่นไม่กระตุกเลยนะ คอมก็แรง แต่กับเปงงี้ ลงวินโดวใหม่ก็ไม่หาย เปลี่ยนคีบอดก็ไม่หาย อยากให้ช่วยทีครับว่าต้องทำยังไงเผื่อมาที่ปรับ

OverclockZone Member mojojojoe's Avatar

เวลาซื้อยาที่ร้านก็ต้องกด ประมาณ7 ครั้งถึงจะออกมาให้ 1 อันอะครับ ช่วยทีนะ

dun

ดันครับช่วยทีเซงมาก

OverclockZone Member potogus's Avatar

-เน็ตเน่าปะครับนั่น
    -สกิลใช้คอมโบกี่สกิลอะครับ ต้องดู คูลดาวน์ดีๆด้วยนะ
    เครื่องผมก็ไม่แรงนะแต่ก็กดคอมโบได้สบายๆ
    ปล.ผมเล่น FS สายเวท ใช้สกิล4-5สกิลในการวนคอมโบ ปกติ เล่นเพลินๆก็15คอมโบได้เรื่อยๆนะ
    คอมได้เยอะที่สุดก็26 หุหุหุ

OverclockZone Member Provider's Avatar

อืม... ให้ทายน่าจะเป็นที่เน็ตมั้งครับ แต่ยังไงขอ Spec. ท่านหน่อยละกันครับ เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนกัน แต่ของผมเป็นเพราะใช้การ์ดจอออนบอร์ดน่ะครับ แหะๆ แต่อาการท่านน่าจะเป็นที่เน็ตแล้วแหล่ะครับ(เพราะคอมโบใช้คีย์บอร์ด ซื้อยาใช้เม้าส์ ) ซึ่งมันน่าจะเกิดจากการดีเลย์ของเน็ตอ่ะครับ

ผมเป็นนักเวท เซิฟวีนัส แต่วันนี้จะเป็นวันที่ผมเล่นเกมนี้วันสุดท้ายละ(เพราะ Premium หมด แหะๆ) และจะกลับมาเล่นอีกทีสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ

PS. ดูคูลดาวน์อย่างที่ท่านข้างบนบอกด้วยก็ดีนะครับเพราะเกมนี้จะมีคูลดาวน์สกิลด้วย
    PS2. ผมทำได้สูงสุด 35 คอมโบเองอ่ะ(น้องผมมันไป 39 คอมโบ) ทำกะมอนเตอร์นะครับไม่ใช่หุ่นฟาง ^^

OverclockZone Member wasan777's Avatar

เน็ตแน่นอนครับอันนี้เพราะถ้าเป็นที่คอมมันจะชื้อยาไม่กระตุกลองเอาหลอดคอมโบ้มาใช้ตรงกลางจอนะครับหลอดมันจะยาวขึ้นกดง้ายขึ้นเพราะมันเห็นชัดกว่าลองดูครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ซื้อยากว่าจะได้แบบนี้
    เน็ตท่านอ่ะ แน่นอน หรือว่าโหลดอะไรอยู่ป่าวครับ

OverclockZone Member

ใช้ Notebook หรือเปล่า ผมใช้ Notebook เล่นแล้วมันจะ Input delay นะ

OverclockZone Member ShiKiJunG's Avatar

เคยเปนครับ อัพโหลดบิท ลองปิดดูครับ^^

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อ่ะ ดู Cool time ของ Skill มั่งป่าวครับ ต้องสัมพันธ์กันนะครับ ฝึกบ่อยๆเดวก็เทพครับ

ช่วงแรกๆเล่นสนุกก็เพราะ Combo เนี่ยแหละครับ ช่วงหลังๆทำได้ถึง 20 ก่าๆ มันก็เริ่มเบื่อที่จะกดต่อแล้ว

ตอนนี้เลิกเล่นไปแล้วครับ ^_^

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ซื้อยาแบบนั้นอ่ะเน็ตเน่าชัวร์ เวลาผมเล่นไปดูดบิตไปก็เป็นแบบนั้นแหละ

Bookmarks

Bookmarks