Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอน oc E2140+M/BAsrock wolfdale หน่้อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอน oc E2140+M/BAsrock wolfdale หน่้อยครับ

คือจะลองทำดูครับ พอดีมือใหม่มากๆ ลองหาในห้องแล้วแต่มันยังไม่ค่อยละเอียด กลัวพัง

cpu E2140

mainboard Asrock wolfdale 1333/D667

ram Corsair Value Select 1GB DDR2 667

ขอบคุณมากนะครับ

เข้าไปใน bios หัวข้อ advance
    น่าจะมีให้เลือกโอเวอร์คล็อกอยู่คับ อันแรกเลย
    มีทั้งออโต้และ แมนน่วล
    ลองปรับดูทีละน้อย จากค่าเดิมครับ

ไม่ยากครับ ไม่พังหรอกเต็มที่ก็ รีสตาร์ทใหม่(ถ้าไม่ปรับเวอร์มาก)

Comment

Working...
    X