Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวcoloครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวcoloครับ

มันคืออะไรเหรอครับ แล้วที่เค้่ารับฝาก colo กันนี้ เค้าเเอา hd เราไปไว้ที่ไหนครับ แล้วส่วนใหญ๋เค้าใช้ความเร็วเนตที่เท่าไหร่ ต้องใช้ความรูอะไรบ้างอ่ะครับถึงจะทำได้ แล้วอย่างผมทำได้มั้งอ่ะป่าวครับ

เอา คร่าวๆ นะ ครับ

colo คือบริการ รับฝากเครื่อง สามารถ ทำ ทั้ง บิต แครมฟร๊อก เวป อื่นๆ มากมาย

กรณีของคุณ น่าจะหมายถึง colo โหลดบิต ครับ ซึ่งทางผุ้ให้ บริการ จะให้ เช่า พื้นที่ hdd โหลดงานจากเวปบิต เก็บไว้ที่ เครื่อง colo ของผู้ให้บริการ ครับ กรณี รับฝาก hdd คุณก้จะโหลดเข้า hdd คุณเลย ราคา ถูกกว่า เช่า ้hdd ของเจ้าของ colo ครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะเปิดมั้งนี่ต้องทำยังไงอ่ะครับ อยากรวยมั้งจัง

Comment

Originally posted by tongaiai View Post
        ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะเปิดมั้งนี่ต้องทำยังไงอ่ะครับ อยากรวยมั้งจัง
        ตอนนี้ กำไรไม่มาก เหมือน 6-7 เดือน ก่อนเท่าไร อะครับ แต่ ก็ พอมี กำไร อยุ่ ที่ 5000-9000 บาท อยุ่ ที่ ว่าลูกค้าเต็มไหม เครื่องเราใส่ hdd กี่ลูก ขายราคา ยังไง อะคัรบ
        สนใจ ติดต่อ ผมได้ ครับ ผมรับวาง เครื่อง COLO อยุ่ ครับ ตามลายเซ็น
        เลย ครับ 089-996-4030 ต๋า ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับท่านที่ให้ความรู้ ผมงงอยู่ว่าไอ้้ที่เค้าเอง sever ไปตั้งไว้ที่ องค์การอะไรสักอย่าง เผื่ออะไรเหรอครับ แล้วคนที่จะเปิดรับ colo มั้งนี่ จำเปนต้องเอาเครื่องไปไว้ที่นั้นหรือป่าว
          ปล เค้าใช้เนตกันกี่ mb/s

Comment

Originally posted by tongaiai View Post
            ขอบคุณมากครับท่านที่ให้ความรู้ ผมงงอยู่ว่าไอ้้ที่เค้าเอง sever ไปตั้งไว้ที่ องค์การอะไรสักอย่าง เผื่ออะไรเหรอครับ แล้วคนที่จะเปิดรับ colo มั้งนี่ จำเปนต้องเอาเครื่องไปไว้ที่นั้นหรือป่าว
            ปล เค้าใช้เนตกันกี่ mb/s
            ผมตอบคร่าวๆ นะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เยอะเท่าไร ตอบเท่าที่ รู้แล้วกัน ครับ

sv เอาไปตั้ง ที่ idc อะครับ มี หลายที่ เหมือนกันใน กทม แต่ ส่วนใหญ่ ที่ โหลดบิต จะ เอาเครื่องตัวเองไป ทำ sv ตั้งที่ อาคาร กสท หรือ cat ครับ

ส่วน แบนวิธ หรือความเร็ว ไม่ต่ำ กว่า 300MB ครับ จนไป ถึง 1GB เลย ครับ

อยู่ที่ว่า เราต้องการ ความเร็ว เท่าไร ส่วนที่ เค๊าวาง colo ก็ ก้จะได้ ความเร็ว 1กิ๋ก แล้ว มาเข้าสวิซ แล้ว แชร์กัน อีกที ครับ

ถ้าอยากเอาไว้แข่ง ก้ มี แบบ 1 กิ๊ก ไม่ต้องเอา สวิซ ไปแชร์กับใคร ต่อเข้า แลน เราโดยตรงได้เลย ครับ

Comment

ตอนนั่นเปิดแรน เดือน 3000 ตอนนี้ หาที่ถูกเพราะไม่ค่อยมีคนเล่น อยากได้ สักเดือน 2000 อะคับที่ให้เช้าไหม ถ้ามีบอกนะ แล้วถ้าได้ บอกด้วยเดือน แรกค่า setup เท่าไร

Comment

จะเอา เครื่อง มาวาง เอง เหรอครับ แล้วมันต้องเซท อะไร ผม ไม่เคย ทำเกมส์

ถ้าวางเกมส์ ผมให้ ราคา พิเศษ เพราะ hdd น้อย ให้ 2300 ครับ พรอต 1 กิ๊ก สนใจ โทร คุย ครับ 1u หรือ ทาวเวอร์ (วางวงบิต นะครับ) ก็ได้ คัรบ
                Last edited by TarZa; 7 Jan 2008, 20:01:11.

Comment

ความรู้ผมยัง***งไกลพวกท่านอีกมาก ยังไงก็ขอบคุณจิงๆนะครับ ขอถามต่อนะครับ
                  ถ้าสมมติว่า ผมเปิดตั้ง sever ไว้ที่บ้านแล้วให้คนอื่นมาฝากโหลดบิตกับเราจะได้หรือไม่ครับ
                  แล้วแบนวิธมันคืออะไรครับ ใช่ความหมายเดียวกับความเร็วเนตที่ใช้ตามบ้านหรือป่าวครับ อย่างทีบ้านผมใช้ 1m
                  ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ที่ให้ความรู้

Comment

ถ้าเกี่ยวกับการใช้ Colo โหลด Bit ลองเข้าไปดู http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=COLO

Comment

งั่นเดี่ยวรอ เพื่อนผม ถ้าจะทำ เดี่ยวไปโทรไปนะคับ

Comment

ความรู้ผมยัง***งไกลพวกท่านอีกมาก ยังไงก็ขอบคุณจิงๆนะครับ ขอถามต่อนะครับ
                        ถ้าสมมติว่า ผมเปิดตั้ง sever ไว้ที่บ้านแล้วให้คนอื่นมาฝากโหลดบิตกับเราจะได้หรือไม่ครับ
                        แล้วแบนวิธมันคืออะไรครับ ใช่ความหมายเดียวกับความเร็วเนตที่ใช้ตามบ้านหรือป่าวครับ อย่างทีบ้านผมใช้ 1m
                        ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ที่ให้ความรู้
                        แบนวิธ ก็ คือ ความเร็วเน็ต อะครับ

เน็ต 1 MB ก้ โหลดได้ แค่ 110 k เอง ครับ นอกจาก จะติดเป็นแบบ leadline ที่ร้านเกมส์ ติดกันอะครับ แต่จะได้ แค่ 10MB เองครับ ความเร็ว ราคา เป็นหมื่น ยังไง ก้ สู้วางเครื่อง เซิฟเวอร์ ที่ isp ไม่ได้ ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆคคับ

Comment

วางเครื่อง เซิฟเวอร์ ที่ isp ค่าเชาต่อเดือนประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ขึ้นอยู่กับอย่างอื่นด้วยหรือป่่าว

Comment

วางเครื่อง เซิฟเวอร์ ที่ isp ค่าเชาต่อเดือนประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ขึ้นอยู่กับอย่างอื่นด้วยหรือป่่าว
                              ตอนนี้ ผมรับวาง อยู่ ที่ 2300-3500 อะครับ พรอต กิ๊ก

Comment

Working...
                              X