Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5b dh delux กับ p5n32 se sil อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5b dh delux กับ p5n32 se sil อันไหนดีกว่ากันครับ

วันนี้กะว่าจาไปหาMB ใหม่ให้น้องๆอยู่อะครับ ตอนนี้ใช้ p5b dh delux อยู่แต่อยากเปลี่ยนไปใช้ การ์ดจอของ navidia แทนก้อเลยคิดว่าถ้าใช้mb chipset ของ nvidia จาดีกว่าหรือปล่าวครับ แล้วp5n32 se sli นั้น ลากไปไกลไหมครับ

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าใช้การ์ดจอnvidia น่าใช้ชิบเซ็ทของnvidiaเอง
    การทำงานร่วมกัน น่าจะทำงานเข้าขากันมากกว่าชิบจากค่ายอื่น

Comment

cpu intel chipset intel ดิฟร่ะ หุหุ

ก้าดจอก็ใช้ได้หมดแหนะ

Comment

ถ้าเป็นผมจะเลือก P5W DH Deluxe นะ

Comment

ถ้าเป็นผมจะเลือก P5W DH Deluxe นะ
          คิดเหมือนกันครับ ถ้างบถึง + ใช้ crossfire

เพราะเห็นบอกใช้ nvidia

Comment

เอาไปต่อ sli ป่าวคับ
            ผมใช้ p5b deluxe แรงดีคับ(ต่อsliไม่ได้)
            ผมใฃ้ en6600gtอยู่อ่ะ ก็แรงดีคับ

แต่ถ้าsli ต้อง p5n32-sli จะให้หรู deluxe ด้วย
            อิอิ

Comment

Originally posted by panuza View Post
              เอาไปต่อ sli ป่าวคับ
              ผมใช้ p5b deluxe แรงดีคับ(ต่อsliไม่ได้)
              ผมใฃ้ en6600gtอยู่อ่ะ ก็แรงดีคับ

แต่ถ้าsli ต้อง p5n32-sli จะให้หรู deluxe ด้วย
              อิอิ
              ได้น่ะ หุหุ

Comment

เริ่มงงครับ อิอิ P5W DH Deluxe หรือว่า P5B Deluxe/WiFi-AP กันแน่ อิอิ ได้หมดแหนะ

Comment

P5N32 ใช่ตัวใหม่รึเปล่าอ่ะถ้าตัว Premium ก็โอเคถ้าตัว Deluxe ไม่แนะนำ
                  Premium คือตัวที่มี WiFi-AP อ่ะ

Comment

Originally posted by keang View Post
                    ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าใช้การ์ดจอnvidia น่าใช้ชิบเซ็ทของnvidiaเอง
                    การทำงานร่วมกัน น่าจะทำงานเข้าขากันมากกว่าชิบจากค่ายอื่น
                    ผมไม่เห็นด้วยนะครับ

การ์ดจอnvidiaก็สามารถใช้กับบอร์ดchipset intel ได้ไม่มีปัญหา

ส่วนบอร์ด775ที่ใช้chipset nvidia ประสิทธิภาพไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ครับ

กรณีเดียวที่ผมคิดว่าจขกท.ควรจะเลือกP5N32ก็คือ ตั้งใจจะใช้SLIแน่นอน และไม่เน้นโอเวอร์คล็อคซีพียูครับ สำหรับบอร์ดchipset intel สามารถใช้SLIได้ถ้าลงpatchแต่ผมไม่แน่ใจนะว่ามันสมบูรณ์แค่ไหน

Comment

p5b deluxe ต่อsliได้หรอ
                      ผมต่อแล้วอ่ะ ไม่ขึ้นเลย
                      en6600gt 2 ตัว
                      ต่อแล้วไม่ขึ้นอ่ะ
                      เรายังอยากใช้ p5n32-sli deluxe

ถามคุน mooh

Comment

ขอ P5W อีกเสียงครับ อย่างไง 975 ก็เป็นที่รักของผมอะ

Comment

P5N32-E SLI ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ คิดว่าถ้าจะทำ SLI กับการ์ดรุ่นใหญ่ก็น่าจะใช้ชิพ Nvidia

Comment

ผมขอ p5w อีกเสียงครับ เห็นคนที่เชียงใหม่ ทำ SLI ได้ครับ เขาบอกใช้อาไรไม่รู้อะ ครับแต่ใช้ได้อะ ครับ

Comment

ถ้าพี่ๆคิดว่า p5n32 se sli delux clockสู้ p5w dh delux ไม่ได้ แต่ผมกลับคิดว่าจะดีพอๆกันครับ เพราะ รุ่นนี้เค้าเน้นเกมส์ กับ overclock อะครับ(cpu lock free ด้วย p5w dh delux ไม่มี + ไฟที่ให้สำหรับการovrlclock เท่ากัน) แต่ก้อกำลังจะได้ลองพรุ้งนี้ อิอิ มากับ 8800GTX หมดตัวคราวนแล้วเด่วจาเอา พลังมาให้ชมกันใน form overclock and benchmark ครับ้

Comment

Working...
                              X