Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5b dh delux กับ p5n32 se sil อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bank38097 View Post
    ถ้าพี่ๆคิดว่า p5n32 se sli delux clockสู้ p5w dh delux ไม่ได้ แต่ผมกลับคิดว่าจะดีพอๆกันครับ เพราะ รุ่นนี้เค้าเน้นเกมส์ กับ overclock อะครับ(cpu lock free ด้วย p5w dh delux ไม่มี + ไฟที่ให้สำหรับการovrlclock เท่ากัน) แต่ก้อกำลังจะได้ลองพรุ้งนี้ อิอิ มากับ 8800GTX หมดตัวคราวนแล้วเด่วจาเอา พลังมาให้ชมกันใน form overclock and benchmark ครับ้
    เท่าที่ผมรู้ P5N32 มันโอเวอร์คล็อคcpuไม่ค่อยขึ้นครับ เทียบกับP5B Deluxe, P5W DH Deluxeไม่ได้เลย ส่วนcpu lock free ผมเคยลองเล่นนานแล้วสมัยเล่นP4C800 มันใช้ไม่ได้ต้องขึ้นกับcpuบางmodelเท่านั้นครับ ผมเลยงงๆเลยไม่ได้สนใจมันเท่าไหร่ ถ้าคุณซื้อมาก็เอามาลงโชว์หน่อยก็ดีครับ จะได้รู้ว่า P5N32 มันแรงจริงมั๊ย จะรอชมครับ อิอิ ^^

Comment

ใช้ P5WDH เถอะครับ คุ้มกว่ากันเยอะ การ์ดของ nVidia หรือ ATI ก็ประสิทธิภาพพอๆกัน
      แต่ เจ้า E6600 นี่มันจะทำงานกับ 975X ได้ดีกว่า chipset ของ nVidia มากๆนะครับ
      แต่ถ้าชอบการ์ดของ nVidia จริงก็ไม่เป็นไรครับ

Comment

ไม่รอ ชิพ680i ซะหน่อยเหรอครับ ดูท่า น่าจะแรงกว่า 975x นะ ลากได้เยอะกว่าด้วย SLI การ์ด 3 ใบเลย

Comment

Working...
        X