overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: ถามอาวุธปืนใน Crysis ครับ....

OverclockZone Member chanapol_ch's Avatar
    ถ.เพชรเกษม48 กรุงเทพ

Default ถามอาวุธปืนใน Crysis ครับ....

ผมเก็บปืนได้อันหนึ่งในเรือรบ (ก่อนจะเจอเอเลี่ยนตัวใหญ่ๆๆ) เวลายิงมันจะขึ้นเป้าให้เราหาเป้าหมายและกระสุนปืนก็ไม่มีวันหมดด้วยครับแต่เวลายิง ยิงไม่ออกไม่รู้ล็อกเป้าหมายยังไงครับแล้งต้องกดปุ่มยังไงครับ...ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ปืนมานเก็บไว้ใช้กับยานใหญ่ครับ ก่อนอื่นต้องฆ่าตัวที่เดินบนเรือก่อน ยิงไปเรื่อยตรงจุดที่เป็นเพราะ เปิดปิด พอยิงหมดมานก็จะตายเอง

แล้วมานจะมียานใหญ่ๆขึ้นมาจากข้างเรือ ใช้ยิงตัวนั้นแหละครับ เริ่มก็ยิงป้อมปืนมันด่นมี4จุด ยิงพังหมดแล้ว ยานมานก็จะยิงครื่นใส่แล้วตอนนี้แหละให้เล็งปืนที่ว่านี้ล็อคเสร็จก็ยิงเลย ซ็ยขวาแล้วมานก็จะขึ้นมาอีกบนเหนือหัวเรา ทีนี้ก็ยิงป้อมปืนให้หมด2อันว้ายขวา จากนั้นก็เก็บจรวดมา ยิงใส่ฝาที่อยู่ใต้ท้องที่มานเปิดปิดส่งลูกน้องออกมา ยิงให้หมดเลยทีเดียว3นัดเล็งตรงกลางตอนมานปิดอยู่นะ จากนั้นฝาปิดมานจะพัง แล้วก็ยิงปืนที่ว่านี้อีกที จบครับ ปืนชื่อTAC รึป่าวจำไมได้

OverclockZone Member chanapol_ch's Avatar
    ถ.เพชรเกษม48 กรุงเทพ

ขอบคุณมากๆๆครับ...เดี๋ยวกินข้าวเสร็จแล้วจะลองเลย..ขอบคุณครับ

OverclockZone Member l3estzon's Avatar

เก็บปืนยังไงหรอไม่รุ้อ่ะก็บไม่ได้เยย

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ช่วยหน่อยครับ

ทำไม ปืนผมมันไม่มีเป้าให้อะ

ต้องซูมเเล้ว ยิงตลอดเลย

เข้าไปปรับตรงไหนเหรอครับ

OverclockZone Member

เล่นแบบยากสุดหรือเปล่าละ
    ถ้า Easy มีเป้าให้

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ยังไปไม่ถึงเลย ยังขมโข่งอยู่ในยานเอเลี่ยนอยู่เลย T^T

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ถ้าไม่ได้เล่นแบบยากสุดเข้าไปปรับในออฟชั่นครับ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

อืม เล่น ยากสุดครับ

ขอบคุณมากครับ

มิน่าละ ทามไม คนอื่อนมีเเล้วผมไม่มีซะงั้น

OverclockZone Member miixer's Avatar

ไอ้ ปืน TAC นี่ผมก็งงอยู่ตั้งนาน กว่าจะได้ใช้ อิอิ

ไอ้ Alien ตัวใหญ่ที่มันมาบนเรือ ตอนแรกยิงเท่าไหร่ๆ ก็ไม่ตาย แต่พอมาใช้ minigun ยิงไปเต็มๆ แมกนึง ตายซะงั้น - -*

ปล. ปืน TAC เก็บได้ที่ห้องแลปที่เราไปซ่อม นาโนซุท กับ ด็อกเตอร์น่ะครับ
    ปล.2 อยากเล่น Warhead แล้วอ่ะ มาเร็วๆ จิ จะลงทุนการ์ดจอใหม่เลย

OverclockZone Member arito's Avatar

เพิ่งจบเมื่อคืนเลย ระเบิดกันสนั่นหูเลยอะ

Bookmarks

Bookmarks