Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องกดปุ่มเพาเวอร์ค้างไว้ 4-5 วินาที ถึงเปิดเครื่องได้ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องกดปุ่มเพาเวอร์ค้างไว้ 4-5 วินาที ถึงเปิดเครื่องได้ ?

เครื่องของผมเวลาเปิดเครื่องต้องกดปุ่มเพาเวอร์ค้างไว้ 4-5 วินาที ถึงเปิดเครื่องได้ ก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยเป็นนะครับ กดทีเดียวแล้วปล่อยก็ได้เลย เป็นปัญหาที่อะไรครับ จะซื้อเพาเวอร์มาลองเปลี่ยนดูก็กลัวจะไม่ถูกต้องและเสียเงินฟรี จึงขอมาตั้งกระทู้ก่อนครับ

ขอบคุณมากครับ

งงเหมือนกันไม่เคยเจอ...

Comment

psu น่าสงสัย สุดคับ

Comment

ผมเคยมีอาการแบบนี้ตอนที่ Power ใกล้จะเดี้ยง ผมก็ทู่ซี้ใช้ไปจนเครื่องดับ เปิดไม่ติดอีกเลย แล้วก็เอา PSU ไปทำศพ

Comment

กดแล้วติดแปปนึงแล้วดับก่อนป่าวคับ ถ้าเปนแบบนั้น OCแล้วถึงเปนคับ (บอร์ดบางรุ่น)

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
            กดแล้วติดแปปนึงแล้วดับก่อนป่าวคับ ถ้าเปนแบบนั้น OCแล้วถึงเปนคับ (บอร์ดบางรุ่น)
            แบบนี้ผมก็เป็น ตอน OC นะ ตอนอื่นปกติ P5KR งิงิ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นไหนครับ ไช่2รุ่นข้างล่างนี้เปล่า
              M2N-E
              M2N-SLi Deluxe
              Last edited by Wizardmans; 6 Jan 2008, 19:33:48.

Comment

ผมไม่ได้ OC อะไรเลย เดิมๆเก่าๆ
                บอร์ด478 Asus 533 อะไรก็ไม่แน่ใจครับ แต่ไม่เคย OC อะไรเลยครับ

Comment

ลองหา PSU มาเปลี่ยนเทสดูละกันครับ

Comment

Working...
                  X