Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการอัพเดทไบออท โน้ชบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการอัพเดทไบออท โน้ชบุค

เกี่ยวกับการอัพเดทไบออท โน้ชบุค

คือถ้าผมจะอัพเดทไบออท เนี่ยสามารถอัพเดทได้ เหมือนกับการลงไดร์เวอร์หรือป่าวครับ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่
    กลัวอัพไปแล้วบอดเจ๊งเหมือนกับอัพในพีซี ยิ่งเปนโน้ชบุคด้วยสลับจัมเปอร/ถอดถ่านไบออทก็ไม่ได้

ขอคำตอบที่ชัดเจนของเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเสนอความเห็นว่า ไม่ควรไปยุ่งกับมันเลยคับท่าน

Comment

แล้วแต่ยี่ห้อครับ บางยี่ห้อมีโปรแกรมมาให้เลยก็
      เปิดโปรแกรม> เปิดBiosแล้วก็กดUpdate พอสำเร็จก็Restart เครื่อง เข้าBiosไปเซ็ตDefult แล้วก็เข้าเล่นได้เลยครับ

จริงๆแล้วไม่แนะนำให้ทำนะครับ เพราะถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมามันResetยากครับถ้าไม่เอาเข้าศูนย์

Comment

อับได้ครับ ส่วนใหญ่จะโหลดมาจากเวปผู้ผลิต คลิกไม่กี่ครั้งหรอก yse ok next แต่ห้ามอับผิดรุ่น ถ้าอับผิดรุ่น มีเปิดติด กับเปิดไม่ติด ถ้าเปิดติดก็อาจจะใช้อุปกรณ์บางตัวไม่ได้ เช่น b/t wifi อะไรประมาณนี้

Comment

เคยลอง up ของ ACER TM4720 ครับ ใช้ program load มาจาก web
          กด yes ทีเดียว cpu 100% พัดลมรอบสูงสุด ประมาณ 30 วินาที เสร็จ restart ให้เอง จบ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=139549

Comment

ผมใช้คอมแพคครับ AU ใครลองมาแล้วมั่งครับ

ช่วยมาแชร์ความรู้กันหน่อยครับบ

ขอบคุณครับ

Comment

ทำได้ครับ โหลดจากเวบมาเลย ผมใช้ของ HP ใช้ HP Update มันจะมีรายการให้ update มีตัวไบออสด้วยเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตอนแรกก็ลังเลว่าจะ OK ไหมเพราะเครื่องเราก็ปรกติดีไม่มีปัญหาอะไร แต่เห็นว่ามันมาจากระบบ update ของ HP เองก็เลย OK ลงไป

มันก็ Download มาลงแล้วก็ Update เสร็จสรรพเรียบร้อย restart เองเสร็จ ก็จบ ครับ

ตอนลงนี่ห้ามถอดแบต ให้เสียบสายอเด็บเตอร์ด้วย ห้ามถอดสาย USB ไม่ว่าอะไรเข้าออก ด้วยนะ นั่งรอแล้วลุ้นนิ่งๆ อิอิ

แต่หากเครื่องไม่มีปัญหาอะไรแต่คันไม้คันมือหา Download มาลงเอง อย่างนี้ไม่แนะนำครับ เจ๊งเอาง่ายๆระวังๆๆๆ

Comment

ไม่ชำนาญ อย่า Flash Bios อันตราย

Comment

ของผม hp flash มา 3 ครั้งแล้วครับ มะมีปัญหาไดๆ สำหรับ hp ไบออสตัวไหม่ ทางเวปไซต์บอกว่า
                  เวลา สแตนบาย จะประหยัดพลังงานมากขึ้น กะ ซาวเสียงดีขึ้น ลองกันดูงับ ก่อนทำก้ออย่างที่ท่าน Kob Ob Ob บอกละครับ แต่ถ้าก่อน flash แล้วโปรแกรม flash มี เออเร่อเนี่ย อย่าเชียว เสียว.....

Comment

hp เหมือน กันครับ

มันอัพเดท เมื่อไร ไปเจอก็ โหลดแล้ว flash เมื่อนั้น

Comment

Working...
                    X