Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ lcd 19 wide ลงร้านเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ lcd 19 wide ลงร้านเกมส์

ช่วยแนะนำหน่อยจะลงร้านเกมส์ ยังเลือกไม่ถูกว่าจะเอายี่ห้ออะไร แนะนำร้านหน่อยนะครับ

ก็ มี LG 194wt / Samsung 940bw+ /อื่นๆ ก็ Acer BenQ Viewsonic แล้วแต่งบนะครับ
    จะเอากี่ตัว งบเท่าไหร่ เกมแบบไหน แนะนำร้านนี่ คือจะไปซื้อแถวไหนอะคับ

ถ้าสเปค จอนะ ผมว่า ค่า responce time 5 ms เนี่ยก็เล่นได้ทุกเกมแล้วนะคับ ส่วน ค่า contrast ไม่ต้องซีเรียส
    มากคับ Samsung ก็ design สวยดีนะ ถ้ามีไว้ในร้าน หรูแน่นอนคับ อิอิ
    รอท่านต่อไปคับ

Comment

ส่วนตัว ถ้าจะลงร้านเกมไม่อยากแนะนำจอ wide เลยครับ ไม่รู้นะครับความเห็นส่วนตัว เห็นร้านแถวบ้านผมใช้ 22" wide เห็นเด็กๆ (เด็กหนวด) แถวบ้านไม่ชอบกัน

Comment

Acer คับ สวยดี ถูกด้วย

Comment

ถูกไว้ก่อน ก็ BENQ

Comment

เห็นร้านหลังรามใช้ benq ส่วนร้านหน้าปากซอยบ้านใช้ viewsonic ทั้ง 2 ร้าน ใช้ 19" wide

Comment

ส่วนใหญ่ คนเล่นไม่ชอบ wide กันนะ

Comment

ผมคนหนึ่งแหล่ะที่ไม่ซื้อจอใหม่เพราะมันมีแต่ wide เซ็งเลย

Comment

พวกเล่นมเกมส์จะชินจอปกติคับ(ตรงนี้ก็ชั่งใจดูละกันครับเพราะบางเกมส์จะมีปัญหากับ wild) ส่วนตัวผมชอบ Y

Comment

หา 19 ธรรมดาดีกว่า ที่ร้านลองเอา 19 wideมาลงเด็กไม่ค่อยชอบเนื่องจากเด็กยังติดอยู่กับการปรับจอ ที่1024 แม้ผมจะตั้งเป็น 1280x800 เพื่อให้ถูกสัดส่วนก็ตาม
                    มันเป็นความเคยชินของคนเล่น มันจะเปลี่ยนไปก็ต่อเมื่อทุกร้านเป็น 19 wideหมด
                    ส่วนตัวผมชอบ wide ครับ เพราะเอาไว้ดูหนังดู

Comment

ถูกไว้ก่อน แล้วก็ประกันดี

Comment

จะซื้อประมาณ20ตัวครับ จะไปซื้อที่ไหนดีที่ได้ราคาถูกๆ เพราะซื้ออเยอะนิครับ เข้ากทม. ได้ตลอดครับ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                          พวกเล่นมเกมส์จะชินจอปกติคับ(ตรงนี้ก็ชั่งใจดูละกันครับเพราะบางเกมส์จะมีปัญหากับ wild) ส่วนตัวผมชอบ Y

Comment

Originally posted by Deicide View Post
                            รับทันแบบนี้แสดงว่า Y ด้วยละสิท่า

Comment

คนส่วนใหย่ปรับ resolution กันไม่เป็นเรอะจ๊ะ

Comment

Working...
                              X