Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันร้อนไปรึเปล่าครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันร้อนไปรึเปล่าครับ??

ผมยัด E6420 @2.13Ghz ไปที่ 3.2Ghz

ใช้ซิ้ง HR-01+

อุณหภูมิ idle มันขึ้นไปที่ 52-53 องศา เลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=293255

ไฟมากไปครับ

Comment

ไฟมากไป ต้องแก้ยังงัยอ่ะครับ

แล้วปรับอัตราทดแรม เนี่ย ปรับตรงไหนครับ หาไม่ยักกะเจอ -*-

Comment

บอกแล้วให้เล่นน้ำ

เห้นป่ะไม่ซื้อชุดน้ำผมก้เป้นงี้
        ผมโอ 6750 ไปถึง 4 G IDLE แค่ 28 -29 เอง
        ท่านดุสิ ดุ อิอิอิอิอิอิ สายไปแล้วนะเสียใจด้วย อิอิอิอิ

Comment

ซื้อชุดน้ำท่าน ผมก็ไม่มีอะไรจะกินแล้วครับ เดือนนี้ - -"

ตอนนี้ก็แทบจะไม่มีกินแว้ว แง้ๆ

Comment

Originally posted by Nothing View Post
            ซื้อชุดน้ำท่าน ผมก็ไม่มีอะไรจะกินแล้วครับ เดือนนี้ - -"

ตอนนี้ก็แทบจะไม่มีกินแว้ว แง้ๆ
            ลดไฟลงครับ แล้ว HR-01+ น่ะ ใส่พัดลมอะไรหว่า หาพัดลมซัก 0.3A มาใส่ก็เย็นแร้น

ผมใช้กะ E6600@3.9GHz ไฟ 1.5V Idle 30 Full 45 เองนา -*-

ป.ล.พัดลม 0.5A หิหิ ใหญ่แต่เงียบหน่อย ค่อยยังชั่วครับ

Comment

ตอนนี้แก้ได้นิดหน่อยแระครับ E6420@3.2Ghz ไฟ 1.26V idle 36 full 45 พัดลม 0.38A อ่า

ทำยังงัยให้มันเย็นกว่านี้อีกอ่ะครับ อยากได้ idle ประมาณ 30-33 อ่ะครับ
              Last edited by Nothing; 7 Jan 2008, 11:54:27.

Comment

Working...
              X