Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้ ส่งเคลม ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้ ส่งเคลม ได้มั้ย

พอดีผมเพิ่งซื้อจอ LCD LG-226WTQ-WF ตอนไปดูที่ร้าน ผมก็เทสสีตามปกติ ไม่มีปัญหา เอากลับมาเล่นที่บ้านไปได้ 1 วันก็คือวันนี้ แล้วเมื่อสักครู่ผมปิดจอ แล้วบังเอิญลุกขึ้นมองที่จอ ผมเหนขอบจอเปนมุมด่างๆ รุ้ตัวล่ะว่าจอเหมือนโดนกระแทกมาที่ มุมจอด้านซ้ายล่าง แล้วผมลงกดเบาๆมันยุบลงไปเลย แต่มุมอื่น มันไม่ยุบลงติดกับขอบจอแน่นหนา แล้วมุมที่มีปัญหารู้สักสีจะเพี้ยนไปหนอ่ย แต่ถ้าไม่สังเกตก็จะไม่รู้ว่ามันมีปัญหา แต่ที่เห็นได้ชัดๆ ตอนเวลาลุกขึ้นมองที่เหนือจอแล้วจะเห็น ขอบจอเป็นด่างๆ ตรงนี้ที่ผมเครียดเหมือนของมี ตำนิ เพิ่งซื้อมาได้แค่ 1 วันกว่าๆ แบบนี้จะสามารถเปลี่ยนได้เลยไหมครับ ช่วยตอบที เครียดนิดหนอ่ย

น่าจะได้ครับ ไปเปลี่ยนจากร้านที่ไปซื้อมาเลยครับ

Comment

ซื้อจากร้าน WBC Computer Group ครับ pantip ชั้น3

Comment

ลำบากนิดนึงครับ เพราะร้านมันอาจจะบอกว่า คุณเผลอไปกระแทกโดนหน้าจอเอง ซื้อจอ LCD ต้องลองเทสให้นานๆ เข้าไว้ครับ ทางที่ดีเอาเพื่อนไปช่วยดูด้วยจะดีมาก

sigpic

Comment

เอาไปเคลมลองดูครับ เพื่อความสะบายใจ
          ขอให้ได้ นะครับ

Comment

พรุ่งนี้จะลองโทรไปคุยดู เปลี่ยนไม่ได้นี้ผมบ้าตายแน่ ซื้อมาวันเดียวเจอปัญหา ตอนเทสสี เราไม่ได้มองตอนเค้าดับจอ เพราะมองตอนมีสีมันมองไม่เห็น กัวเคลมไม่ได้แล้วต้องทนใช้ไป แล้วอีกพักเสียทั้งจอเปลืองเงินซื้อใหม่อีก T T

Comment

ลองไปคุบกับร้านที่เราซื้อเลยคับ ขอให้เปลี่ยนได้น่ะคับ

Comment

ออกจากร้านก็ยากหน่อยครับ เพื่อนผม เอากลับมาใช้3ชัวโมงเกิดจุด รุ่งขึ้นเอากลับไป ร้านก็บอกว่า เครมไม่ได้ค่ะ คุยไงก็ไม่ได้ เซงแทน

Comment

คิดว่ายากอะครับ เพราะมันเป็นด้านนอก ไม่ได้ใช้ความผิดปกติภายใน

ใจหายแทนเลยครับ.....แต่ก็ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ นอกจากร้าน ว่าเคลมได้หรือไม่ได้

ขอให้เคลมได้นะครับ.....

Comment

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ร้านเปิดจะรีบโทรไปเลยว่ได้ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ก็ทนๆใช้ไป ไม่สังเกตมันก็ดูไม่ออก อยากให้เคลมได้จัง

Comment

ผมว่าเคลมได้นะ เพิ่งจะซื้อมาด้วย เอาใจช่วยคับ^^"

Comment

ระวังเจอร้านโยนความผิดให้เราด้วยละกัน ไงก้อลองคุยกะร้านดู

Comment

Working...
                        X