Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีเครื่องมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีเครื่องมีปัญหาครับ

คือว่าเวลาเปิดเครื่องทำงานไปเรื่อยๆแล้วมันชอบค้างอ่ะครับ เลยอยากจะถามว่าแรมมันไม่เข้ากับบอร์ดเปล่าอ่ะครับ เห็นมีคนบอกกันว่าบอร์ดนี้ตัวนี้หาแรมเข้ากันยาก แล้วจะใช้แรมยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำให้ที
    สเปกเครื่องผม
    CPU : E6400
    M/B : Gigabyte 965P-DS3
    RAM : Kington 667/1Gb*2 (ไม่ใช่แบบTwin)
    HDD : Seagate 250 Gb
    ช่วยที่ครับรำคาญมากๆเลยค้างอยู่นั้นแหละ

ค้างตอนทำงานอะไรครับ

Comment

ลองใส่แรมแถวเดียวดูก่อนคับ

Comment

ชอบค้างเวลาเปิดบิตอ่ะครับ

Comment

เปิดบิตเนี่ยสเป็คเครื่องที่ว่านั่นแทบจะไม่ได้ใช้ความสามารถเลยน่ะ ลองหาโปรแกรมบิตอันที่มัน stable มาติดตั้งดู เออแล้วตอนนี้ใช้โปรแกรมบิตของอะไรอยู่ล่ะ แล้วใช้เวอร์ชั่นใหน

Comment

ใช้ Bitcomet 0.70 อยู่ครับ

Comment

ผมใช้ 0.60 อยู่เลย เครื่องที่ใช้โหลด DELL optiplex เคสนอน Celeron slot1 400 Mhz ram 256 เมนบอร์ด ออนบอร์ดทุกอยู่ เปิดตลอด 24 ชม. ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ผมไม่รู้ว่าคิดถูกมั๊ยลองหาการ์ดจอที่ใช้ชิป ATI มาใช้ดูครับ ยังไม่ต้องซื้อยื้มเพื่อนมาลองดูก่อน

Comment

ผมจะลองดูตามที่ทุกคนบอกครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

สเปคเครื่องโหดนะครับ แต่ก็อย่างที่บอก ใส่แรมแผงเดียวก่อนนะครับ แล้วลองตรวจเช็คระบบระบายความร้อนก่อนนะครับ

Comment

ผมว่าอันดับแรก ๆ นะลอง up bios ครับ
                    ถ้ายังไม่หายอีกลอง ถอด ram ออกไปตัวนึงก่อนดูว่าใส่ตัวเดียวมันยังเหมือนเดิมหรือเป่าครับ
                    ถ้ายังไม่หาย ผมอยากให้ลองเอา ram เพื่อนมาลองดูก่อนครับดูว่ามันเป็นที่ ram ไม่เข้ากัน
                    แน่ ๆๆ หรือเป่าครับถ้าใช้ของเพื่อนแล้วไม่มีปัญหาค่อยหาซื้อ ram ใหม่ครับ

Comment

น่าจะคล้ายบอร์ด DQ6 ของผม แนะนำให้ Upgrade BIOS ครับ

Comment

ลองถอดแรมก่อนเลยท่านลองทีละตัวเปลี่ยน slot ด้วย

Comment

Working...
                        X