Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีคับ ลาก 3850 แต่มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีคับ ลาก 3850 แต่มีปัญหา

คือผมปรับรอบพัดลม 70% แล้วลอง clock มัน 760/950 อ่ะคับ
    บางทีก็เล่นได้ปกติ แต่ร้อน(มั๊ง) เล่นเกมไปนานๆ บางทีค้างแล้วต้อง re com
    บางทีเข้า windows มาใหม่ๆเลย แต่เข้าได้ัซักแปป การ์ดจอพัดลมหมุนทำงาน
    จอก็เริ่มตัดภาพสีฟ้า เส้นๆ แล้วค้างไปเลยคับ (เปิดเครื่องมาใหม่ๆเลย ก็ค้างเลยก็มีขนาดพักเครื่องแล้ว ) ไม่ทราบว่าเป็นที่ clock มากไปป่าว หรือไฟไม่พอ
    หรือยังไงคับ ตั้งไฟใน Bios Auto PSU ก็ Delux ตามลายเซ็นคับ ช่วยแนะนำที

Ps. แต่เดิมๆมันปกติไม่มีปัญหานะคับ แค่ปรับรอบพัดลม 70%
    Last edited by Fon589; 7 Jan 2008, 03:02:37.

ปรับรอบพัดลมยังไงอะครับ แต่ผมอัดไป 740 999 ยังปกติอยู่เลยนะ ไม่ได้ทำอะไรเลย ตัวเดียวกันเลยอะ ห้องร้อนรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by tossawat View Post
      ปรับรอบพัดลมยังไงอะครับ แต่ผมอัดไป 740 999 ยังปกติอยู่เลยนะ ไม่ได้ทำอะไรเลย ตัวเดียวกันเลยอะ ห้องร้อนรึป่าวครับ
      อุณหภูมิปกติ การ์ดจอก็ 41-46 นะคับ เล่นซักระยะนึง (+ปรับรอบพัดลม 70% แล้วอะ)

Comment

อย่าว่ายั่งงั้น หยั่งงี้เลยครับ ลืมใส่ไฟให้การ์ดจอ รึป่าวครับ ^^'a

ไม่ควรให้สูงกว่านี้นะครับ
        Last edited by ZaKaChI; 7 Jan 2008, 04:29:39.

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
          อย่าว่ายั่งงั้น หยั่งงี้เลยครับ ลืมใส่ไฟให้การ์ดจอ รึป่าวครับ ^^'a
          คงไม่ขนาดนั้นมั๊งคับ - -" ใช้มาเกือบเดือนแล้วเนี้ยนะ ลืมใส่ไฟการ์ดจออะ - -"
          (หรือว่าหมายถึงเพิ่มไฟการ์ดจอใน Bios คับ ?)

Comment

สงสัยต้องได้อันเชิญ 2B มาเล่นซะหละมั้ง หุหุ

Comment

อืม...เพื่อนผมยืมการ์ดจอไปยังไม่เอามาคืนเลย อะ ^^" ( HD3850 )
              ผมก็ลากได้ 800/1000 นะ

Comment

อืมม สงสัยผมต้องลองอีกทีและ เดี๋ยวไว้กลับไปบ้านก่อน แล้วจะมารายงานผล

Comment

Working...
                X