Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดี ๆ ทำไมมันลดตัวคูณเองอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดี ๆ ทำไมมันลดตัวคูณเองอะ

P35-DS3R กับ E6750
    ปิด EIST กับ Visualization แล้ว
    แต่ทำไมมันก็ลดเองอะครับ
    ทั้ง ๆ ที่ในไบออสกับ System properties ก็ขึ้น 3.6GHz ปกติแท้ๆ

สงสัย ไปเปิด cool and quited ใน ไบออส มั้งครับตัว คุณ มันจะ ขึ้นๆลงๆใช่มั้ยล่ะ
    ในโน๊ตบุ๊ค มันก็แบบนี้เหมือนกันคับ

Comment

ขอแทรกหน่อยคับ
      แล้วในโน๊ตบุคแด้ป่าวคับให้มันวิ่งเต็มสปีดของcpu
      โดยที่ไม่ต้องไปปรับมันทีหลัง

Comment

c1e , eist ปิดในไบออสด้วยสิครับ

Comment

ผมว่าในโน๊ตบุคเปิดไว้นะดีแล้ว ประหยัดพลังงานดี

Comment

C1E กับ EIST เลยครับ
            VT ไม่เกี่ยว

ส่วนใน notebook ยังไม่เคยเห็น bios อันไหนปรับได้เลย หรือมีรุ่นไหนทำได้วานบอกหน่อยไว้เป็นความรู้

แต่ผมใช้โปรแกรม Everest ดู notebook acer tm4720 ของผม มันบอกว่า C1E = disable, ESIT = enable อยู่ แหละ

Comment

ขอบคุณครับ ได้แล้ว อิอิ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=293568

ว่าแต่ commandrate 2T กับ 1T นี่ต่างกันยังไงครับ เห็นอัตรา FSB : DRAM มันไม่เป็น 1:1 เหมือนตะก่อน
              ถ้าทำให้เป็น 1:1 มันจะดีกว่ามั้ย ของผมมันเป็น 5:6 อยู่อะตอนนี้

Comment

ดีใจด้วย...เย้

Comment

Working...
                X